10 ตอบกลับ

VIP Member

นี่กินขนมปังทุกอย่างเลยค่ะ แต่แม่ต้องสังเกตอาการน้องด้วยนะคะเผื่อน้องแพ้แป้งสาลีผ่านนมแม่ ถ้าไม่มีอาการก็กินตามสบายเลยค่ะ แต่ทำใจหน่อยนะคะเบเกอรี่อาจทำให้ท่อน้ำนมตันได้ค่ะ

ขอบคุณมากคะ 🙏 พอดีแม่แฟนบอกใม่ให้กินอะไรเลย กินได้แต่ข้าวต้มโจ๊กหมูทอดน้ำปล่า คือเบื่อมากเลยคะ กินมาจะเป็นอาทิตแล้ว

VIP Member

กินได้ทุกอย่างที่มีประโยชน์ค่ะ หลีกเลี่ยง..น้ำอัดลม กาแฟเกิน2แก้วต่อวัน ยกเว้น..ของหมักดองกับเครื่องดื่มแอลกอฮอล์

ก่อนออก รพ.คุณหมอบอกกินได้หมดอยากกินไรกินเลย ยกเว้นของหมักดองกับแอลกอฮอล์

แบบไม่ใส่สารกันบูดค่ะ

บ้านนี้กินหมดแหละ

VIP Member

กินได้ค่ะ กินเลย

VIP Member

เรากินทุกอย่าง

กินได้หมดค่ะ

กินได้หมดค่ะ