4 ตอบกลับ

แม่ย่าทำถูกแล้วค่ะที่ห้ามทาแป้ง .. เพราะฝุ่นจากแป้งทำให้ลูกเป็นปอดอักเสบได้ค่ะแม่ แม่ลองเซิทข้อมูลในกูเกิลได้นะคะ ส่วนตัวเราก็ไม่ได้ใช้แป้งทาตัวลูกเราเลยค่ะ เราใช้พวกโลชั่นทาตัวให้ลูกแทน ส่วนขาหนีบและก้นเราทาครีมบีแพนเทนให้ลูกค่ะ หรือแม่จะลองหาแป้งแบบครีมทาให้น้องได้นะคะ ลองเซิทดูค่ะแม่ 😊

❤️❤️❤️

ดีแล้วค่ะไม่ให้ทาแป้ง ฝุ่นแป้งทำให้เด็กปอดอักเสบได้ ลูกคนแรกเราป่วยบ่อยตอนเด็กเพราะทาแป้งฝุ่น พอมีคนสองไม่ทาแป้งให้เลย แต่มันมีแป้งแบบที่ไม่เป็นฝุ่นอ่ะค่ะลองหาดู

บ้านนี้ก่เหมือนกันชอบทำทั้งที่ก่บอกไปแล้วหน้าโมโหมากไม่ชอบเลยคนที่มีความแบบเดิมๆแล้วมาใช่กับลูกเรา

ใช่คะ บางทีแบบ ทาแต่วาสลีน จนลูกตัวเหม็นก็มีคะ ต้องแอบเอาแป้งทาตอนแม่สามีไม่อยู่

แม่ย่าห้ามถูกแล้วค่ะ แม่ลองเข้า google นะคะ ว่าใช้แป้งกับเด็กได้ไหม เขาจะมีบอกหมดเลยค่ะ