210 ตอบกลับ

38+3 กลางวันลูกดิ้นน้อย ดิ้นเบา พอกลางคืนดิ้นเยอะและแรง เมื่อไรจะออกมาลูกกก พ่อแม่รออยู่. เจ็บเตือนไม่เจ็บจริงสักที มีมูกใสไม่มีมูกเลือดสักที เจ็บท้องแข็งแต่แข็งไม่ถี่สักที 😂

หลังจากคอมเม้นไป 3วันมีมูกเลือดก็คลอดเลยค่ะ ใกล้ได้เห็นหน้าตัวเล็กแล้วค่ะแม่

38W+2D มีแต่หมาดขาวและน้ำใสคล้ายฉี่เล็ดออกมาทุกวันค่ะ เมื่อคืนน่าจะเจ็บเตือนช่วงล่างตรงท้องน้อย1ครั้งค่ะ เจ็บอยู่พักนึงก็หายไป มีอาการนอนไม่ค่อยหลับค่ะ มีความกังวลเพราะน้องแมวโดนสุนัขไล่กัด เสียชีวิตคาตาน่าสงสารมาก😢

อาการเดียวกันเลยค่ะ

38 วีคค่ะ เช้าตรู่ 04:04 มีมูกเลือดค่ะ เจ็บท้องตอนมีมูกเลือดค่ะ เจ็บแบบถี่ติดกันบ้าง ละก็ห่างค่ะ ไปพบหมอมาเเร้ว ปากมดลูกยังไม่เปิด กับมานอนรอที่บ้านค่ะ ตอนนี้ ก็ปวดแบบเดิม เดี๋ยวถี่ติดกัน เดี๋ยวห่าง ยังมีมูกอยู่ค่ะ

VIP Member

จริงค่ะ มีมูกเลือดตอนเช้า ท้องบีบเบาๆ ไม่เจ็บทรมานเหมือนในหนังนะ แต่ตอนก่อนคลอดปวดมากๆ เพราะมดลูกดันเด็กออกมา ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ ฝึกหายใจตามพยาบาลแนะนำก็ช่วยนะ แม่ๆ สู้ๆค่ะ ถ้าอยากเหนน่าลูกเรวๆ

TapFluencer

38w ปวดท้องหน่วง บางทีหน่วงที่ทวาร แม่แทบจะทรุด น้องดิ้นน้อยลงกว่าปกติ เวลานอนหรือนั่งฉี่มักมีท้องแข็งมาเป็นก้อนเห็นชัดมากค่ะ แต่ยังไม่มีอาการน้ำเดิน มูกเลือดหรืออะไรใดใด.. แม่ก็รอต่อไปค่ะ

เริ่มตั้งแต่ 37w เลยค่ะ ตอนนี้ตรวจปากมดลูกก็ยังไม่เปิด

38Wคือดิ้นน้อยปกติจะดิ้นเกือบทุกเวลา แต่ตอนนี้คือดิ้น เป็นบางเวลาโก่งตัวมั้งดิ้นมั้ง กังวลไปหมดเวลาเขาดิ้นน้อย แต่พอได้อ่านของแต่ละคนแล้วก้อสบายใจขึ้นมาหน่อยว่าใกล้คลอดน้องจะดิ้นน้อยลง

เขาเราท้องแข็งถี่ค่ะ แต่ไม่เจ็บท้อง ไม่มีมูกเลือด ไม่มีน้ำเดิน แข็งทุกๆ5-10นาที ตั้งใจว่าจะไปให้หมอดูว่าทำไมเจ็บถี่น้องเป็นอะไรหรือเปล่า สุดท้ายหมอให้นอนรอดูอาการ. พอตี5มาคลอดน้องเลยค่ะ

39+3 ค่ะแม่

38+ มีท้องปั้นแข็งบางครั้ง ไม่บ่อย เจ็บเตือนๆเเต่ก็ไม่จริงสักทีค่ะ อยากคลอดแล้ว ยังไม่มีน้ำอะไรไหลออกมาเลย นอนก็ลำบาก ปวดข้อเท้า ปวดสะโพก เดิน ยืนนานก็ไม่ได้เลยค่ะ 😂

มาแล้วครับ.,ลูกหมู🐷

สับสนมากว่าเป็นน้ำฉี่หรือน้ำเดินจะมีน้ำแฉะที่อวัยวะเพศทุกครั้งที่จะไปฉี่ก็เลยงงว่าฉี่เล็ดหรือป่าวแต่ถ้าฉี่เล็ดเราจะรู้สึกได้ใช่ไหมแต่ยังไม่ปวดท้องเลยสับสนมาก😣

ไปแล้วจ้าหมอบอกถ้าไม่ได้เจ็บท้องหรือสีแปลกไปเป็นปกติซาวดูแล้วน้องปกติพอดีใกล้คลอดแล้วด้วย😁 พอเห็นอะไรก็เครียดอ่ะเนอะ😊 แต่ถ้าไหลไม่หยุดคงต้องรีบไปคลอดแน่ๆเลยค่ะ

บ้านนี้40+6 มีแต่ปวดหน่วงจิมิ ปวดขา ปวดร้าวไปหมด มีเจ็บเตือนบ้าง ท้องแข็งบ่อย แต่ไม่เจ็บจริงสักที อยากคลอดเต็มทีอยากเห็นหน้า หมอกวาดปากมดลูกไปรอบยังเงียบอยู่ 😂

อ๋อจ้า