19 ตอบกลับ

ท้องแรกๆ 39 พอเข้าเดือน 3-4 ต่ำเหลือ 29 กินยาบำรุง เช้าโอบีมีน เที่ยงธาตุเหล็ก โฟลิก เย็นแคลเซียม ส่วนอาหารเป็นคนกินผักใบเขียวเป็นหลักอยู่แล้วแต่ไม่ได้บำรุงอย่างอื่น ค่าเลือดขึ้นมา 35 ค่ะ

กินตอนไหนก็ได้ค่ะ แค่ไม่กินแคลเซียมพร้อมธาตุเหล็ก

VIP Member

ค่าเลือด24% กินเครื่องในสัตว์กับผักใบเขียว นมตราหมีสีชมพู กินทั้งยาโรงบาลทั้งยาคลินิกที่หมอให้มาวันนึงเกือบ10เม็ด พอวันคลอดไม่ต้องเติมเลือดเลยค่าเลือดขึ้นมาเยอะมาก

โอเคค่ะแม่ บ้านนี้กินนมบ้าง ลืมบ้าง อิอิ

บ้านนี้ต่ำถึง23%เลยค่ะ พาหะธารัสซีเมียด้วย ตอน4เดือนต้องนอนแอดมิทให้เลือดเลยค่ะให้ไป2ถุงเลือดขึ้นแค่30%เอง🤣🤣 ตอนนี้5เดือนแล้วค่ะอาการหน้ามืดเวียนหัวไม่มีเลย

ยังดีบ้านนี้น้ำหนักขึ้นค่ะ

VIP Member

กินตับกับผักใบเขียวค่ะ บ้านนี้กินยาบำรุงเลือดทุกวันแต่ไม่ค่อยบำรุงของพวกนี้ค่าเลือดตอนผ่า33เองค่ะ ตอนนี้ให้นมลูกไม่รู้เหลือเท่าไหร่แต่ซีดมาก😅

จะลองกินดูค่ะ ❤ ขอบคุณนะคะ

หอยเเครงค่ะ ช่วยได้ บำรุงเลือดจาง เเล้วก็ยาเลือดที่หมอให้มาค่ะจะถ่ายเป็นสีดำ ต้องทานทุกวันนะคะ ก่อนนอนจะทำให้ไม่อ้วกค่ะ 🥰

โอเคค่าา ขอบคุณนะค่าาา

บ้านนี่ก็ต่ำต่ำกว่าคนปกติจางกว่าคนปกติเลยแหละ กินยาบำรุง2เม็ดแต่หมอให้กินแค่1. กินของบำรุง สรุปนัดต่อมาเลือดปกติทุกอย่าง

ต้องลองแบบแม่บ้างแล้วค่ะ 😍

แม่บ้านนี้24.6 หมอกำชับให้กินยาบำรุงเลือดห้ามลืมเด็ดขาดเพราะเสี่ยงหลายอย่างมากตอนคลอดนี้ก็แอบกลัวมากๆค่า

ต่ำจังเลยค่ะ บ้านนี้ชอบลืมกินยาตอนเย็น ลืมทุกวัน 😅

หมอแนะนำให้กิน งาดำ ผักใบเขียว ไข่แดงค่ะ โดนเพิ่มยาบำรุงเลือดด้วย ก่อนคลอดต้องได้เจาะเลือดดูอีกค่ะ

ไว้จะลองกินตามค่ะแม่

เลือดจางเหมือนกัน บางวันหน้ามืด เวียนหัว ยาที่หมอให้กินแล้วก็อ้วก กลัวเหมือนกันค่ะ 😢

เป็นเหมือนกันเลือดจางมากจาก37%เหลือ31%ลูกในครรภ์ก็น้ำหนักน้อย อายุครรภ์36w น้ำหนักเด็ก1800

กินผัก กับเครื่องในดูค่ะแม่