2 ตอบกลับ

เราก็ทานพาราค่ะ แต่นานๆทีนะคะถ้าปวดหนักมากจริงๆถึงทาน ส่วนใหญ่เราจะแปะคลูฟีเวอร์ที่หน้าผากเวลาปวดหัวแทนค่ะ คิดว่าช่วยผ่อนคลายด้วย อาเจียนบ่อยเหมือนกันค่ะทุกครั้งที่อิ่ม แนะนำว่าทานยาแก้อาเจียนดักไว้ก่อนมีอาการนะคะ หมอแนะนำให้เราทานดักเลยค่ะตามยาที่หมอสั่งให้มา ก่อนนอนก็ทานค่ะ

บางทีกินยาแกเอาเจียนก็ยิ่งเป็นค่ะ ยาโฟลิคที่หมอให้มานี่กินไม่ได้เลยกินแล้วอาเจียนออกหมด รู้สึกแย่มากเลยค่ะ

Super Mum

พาราเซตามอล ธรรมดาค่ะ ไม่ผสมตัวอื่น