14 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ให้งดตั้งแต่ 4ทุ่ม เรยค่ะพอไปถึงเจาะเลือดเข็มแรก แล้วกลืนน้ำตาล ผ่านไปเกือบชม แม่อ้วกทนไม่ไหวกลั้นไม่อยู่ ยังดีที่คุณหมอให้เจาะต่อเพราะเเม่กลืนจะครบชม แล้วนานแล้วถึงอ้วกออก ไม่งั้นโดนนัดกลืนใหม่ แม่อดทนเอานะคะ เพื่อลูก 💪💪 👶

ไม่ควรทานนะคะ ถ้ากลัวเป็นลมก็นอนพักผ่อนไปเยอะๆ รีบไปตามนัดจะได้ตามคิวไม่ต้องรอนาน เจาะแล้วจะไปรีบไปกิน ถ้าแม่กินไปก่อนผลไม่ตรง ก็ต้องนัดใหม่ เสียเวลา อดทนครั้งเดียวให้จบ ไม่เป็นก็จะได้ไม่ต้องเจาะอีกไม่เสียเวลาไม่เจ็บตัว

หมอบอกงดอาหารหลังเที่ยงคืน เราไม่ได้ทานอะไรเลยค่ะ แม้แต่น้ำก็ไม่ได้กิน ไปหาหมอปุ้๊บหมอก็ให้กลืนน้ำตาลกลูโคสไป4ขวด ขวดล้ะ50g เจาะเลือดอีก4เข็ม อดทนเพื่อลูกเลยค่ะ✌️✌️ ไม่ทรมานอย่างที่คิดค่ะแม่ สู้สู้เพื่อตัวเล็ก🤗

TapFluencer

อย่าแอบทานค่ะ ถ้ากลืนแล้วผลตรวจน้ำตาลพุ่งไม่ผ่าน โดนส่งหาหมอเบาหวานแน่ๆค่ะ บ้านนี้กลืนแค่50g งดตั้งแต่4ทุ่ม ตรวจ8โมง ผลออก9โมง ค่าน้ำตาล139 เกือบโดนค่ะ

ไม่ทรมานค่ะ พอตรวจครบก็ทานข้าวได้เลย เราตรวจมา3ครั้งแล้วค่ะ ห้ามแอบทานอะไรเข้าไปเด็ดขาดนะค่ะ อดทนหน่อยค่ะ สู้ๆค่ะ เพื่อลูกของเราค่ะ

ห้ามเเอบทานอะไรไปก่อนนะคะเเม่ทำได้เเต่จิบๆน้ำเปล่าค่ะ นอนพักผ่อนให้เพียงพอไปตรวจตั้งเเต่เช้าค่ะระยะเวลาจะได้ไม่นานมาก

ไม่ต้องกัวเป็นลมนะคะเเม่ พอไปถึงโรงบาล เขาให้กลืนน้ำตาล 1เเก้ว เหมือนได้กินน้ำแล้วคือเหมือนจะอิ่มได้เลยค่ะ 😅

อดทนค่ะ พอได้น้ำตาลแล้วจะดีขึ้น อย่าแอบกินเลยค่ะเดี๋ยวผลจะพุ่งไม่เป็นความจริงนะคะ

บ้านนี้ก้อโดนตรวจรอบ2เหมือนกันค่ะ น้ำตาลเกิน141 แอบกลัวว่าจะเกินอีก😰

งดน้ำงดอาหารไปดีที่สุดคะ จะได้ผ่าน แม่บ้านนี้เจอรอบ2เหมือนกันคะ