1 ตอบกลับ

ถ้ากังวลเรื่องลูกบ้านนี้จะสอบถามคุณหมอค่ะ แต่ถ้าหมอบอกลูกแข็งแรงก็จะบอกกับตัวเองว่าลูกแข็งแรงอย่าคิดมากและถ้าผิดปกติอะไรก็จะหาข้อมูลความรู้ต่างๆจากกูเกิ้ลและยูทูปค่ะแม่ แต่ถ้าเรื่องสามี ก็จะพยายามไม่คิดบางครั้งเค้าออกไปกับเพื่อนกลับดึกหรือบางครั้งค้างคืนเราก็จะดูหนังเล่นเกมฟังเพลงร้องเพลงออกกำลังกายทำงานบ้านพยายามไม่ทำให้ตัวเองว่างและไม่คิดว่าตอนนี้สามีทำอะไร บ้านนี้บอกตัวเองเสมอว่าทุวันนี้เราพยายามทำหน้าที่ภรรยาให้ดีที่สุดแล้วและถ้าวันนึงเค้านอกกายหรือนอกใจก็ถือว่าสิ้นเวรและกรรมต่อกันค่ะ และถ้ามีปัญหาอะไรหนักใจมากๆ ก็จะร้องไห้ทั้งคืนเอาให้พอแค่คืนนี้คืนเดียวและวันพรุ่งนี้ต้องเข้มแข็งเพื่อลูก และบ้านนี้จะพยายามฝืนตัวเองไม่เอาอารมณ์ของคนท้องไปลงที่สามีค่ะเพราะเค้าทำงานคนเดียวและทำงานหนัก จะพยายามห้ามความคิดตัวเองไม่ให้เป็นคนคิดมากและอ่อนไหวแม้จะมีบางครั้งที่หลุดแต่ก็จะขอโทษให้เร็วที่สุดถ้าเราผิดค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ