9 ตอบกลับ

คันค่ะ หลังจากผ่ามาอยู่ห้องพักฝื้น อาการคือร้อนแอร์18 ก็ร้อน เหงื่อท่วมตัว คันไปทั้งตัว พยาบาลบอกว่าเอฟเฟ็คจากการใช้ยาบล็อคหลัง หลังผ่าคลอดได้ประมาณ 1-2อาทิตย์ กลับมาคันสรุปเป็นลมพิษเป็นอยู่อาทิตย์ อาจจะเกี่ยวกับฮอร์โมนในร่างกายเปลี่ยน

เป็นเหมือนกันค่ะ ตั้งแต่หลังผ่าคลอด จนตอนนี้น้อง10เดือนแล้ว ผื่นยังเป็นๆหายๆทั้งที่ไม่เคยเป็นมาก่อน อาจจะเกี่ยวกับฮอร์โมนด้วยมั้งคะ ต้องกินยาแก้แพ้ทุกครั้งเลย ไปหาหมอก็ไม่หายค่ะ

หาหมอแล้วยังไม่หาย แย่เลยคะแม่ แบบนี้

ของเราผ่า บล็อกหลัง หลังจากผ่าเสร็จมาพักฟื้นที่เตียงคันมากเกาไม่หยุด พยาบาลเดินมาถามอาการเอายาให้กิน เขาบอกเราว่าแพ้ยาฆ่าเชื้อ กินยาไปประมาณ2รอบอาการก็ดีขึ้น หายคันเลยค่ะ

อยู่ รพ.เราไม่คัน ตั้งแต่กับบ้านมา คันทุกวันเลยคะ ยิ่งเกาผื่นยิ่งขึ้นคะ

ของเราไม่คันนะคะ ไม่ปวดหลังผ่าด้วยแค่ตึงๆแผล แต่ตอนผ่ารู้สึกหัวตึบๆเหมือนหายใจไม่สะดวกเพราะมอฟีนขยายเส้นเลือด เป็นพักนึงก็หายค่ะ

ผ่าคลอดบล็อกหลังเหมือนกันค่ะ ไม่คันนะคะปกติมาก

Super Mum

ของเราก็ผ่า บล็อกหลัง ไม่คันนะคะ

ผ่าท้องนี่น่ากลัวมั้ยคะ

ไม่น่ากลัวคะแม่ แต่ว่า จะยกของหนักไม่ได้เลย เเม้แต่ตะกร้าผ้าก็ยกไม่ได้คะ ถ้าไม่ฉุกเฉินคลอดเองดีกว่าคะ แผลหายไว ทำงานอะไรได้ปกติคะ

Super Mum

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ

เราปกตินะคะ