7 ตอบกลับ

เหมือนกันคะ นอนไม่หลับช่วง4-5เดือน จิตตกบางทีชอบระแวงเสียงเราไม่ชอบเสียงอะไรดังตอนกลางคืน อีกอย่างแฟนตื่นตีสามตีสี่เราก้อต้องตื่นแล้วนอนต่อก้อนอนไม่ค่อยหลับ

ควรนอนพักผ่อนให้เพียงพอนะคะ นอนน้อยมีผลทำให้น้องตัวเล็กได้น้า งีบกลางวันได้ก็งีบนะคะ การพักผ่อนของคุณแม่มีผลต่อพัฒนาการและการเจริญเติบโตของน้องค่ะ^^

ใช่ค่ะคุณแม่^^ยังไงพักผ่อนมากๆนะคะ

หนูนอนดึก ตื่นก็เช้า กังวลมากเลยค่ะ ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำของพี่สาว😘

มีผลนะค่ะ พยายามหาเวลางีบอย่างน้อย8ชั่วโมงค่ะ บ้านนี้หมอแนะนำค่ะ

บ้านนี้นอนดึกค่ะตี1-2ตลอดแต่เรามานอนกลางวันเยอะค่ะ

อาศัยนอนกลางวันเพิ่มค่ะ

บ้านนี้ค่ะ

เลิกงานมาสี่ทุ่ม กว่าจะนอนตี2-3ทุกวัน ตื่นประมาณ9โมง โดนพ่อบ้านบ่นตลอดเลย