20 ตอบกลับ

ปกติเค้าเป็นคนถ่ายยากอยุ่เเล้ว เเละยิ่งท้องยิ่งถ่ายยากไปใหญ่ เค้ารองชงน้ำมะนาวกิน ก็ช่วยได้ระดับนึงนะค่ะ รองทำดูนะ

น้ำเปล่า 2 ลิตรขึ้นไปอย่างน้อยค่ะ และลองดื่มน้ำอุ่นตอนเช้าหลังตื่นนอน ควบคู่ไปกับการทานผัก ผลไม้ค่ะ

มะละกอ ยาคูลท์ เซฟเป้ น้ำดื่ม ผลไม้ ผัก ที่ไฟเบอร์สูงๆช่วยได้ดีเลยค่ะ ถ่ายยากเหมือนกันค่ะช่วงนี้

บ้านนี้ถ่ายง่ายค่ะ 8 เดือนแล้ว ถ่ายทุกวันเลยค่ะ บ้านนี้กิน แก้วมังกร มะละกอสุก เลยถ่ายง่ายค่ะ

ตามคะแม่ เป็นอาทิตย์ไม่ถ่ายท้องอืดผูก กินอะไรไม่เลยอ้วก เพราะท้องมันแน่น ทรมานมาก😭

แนะนำทานน้ำพรุนค่ะแม่

บ้านนี้โชคดีค่ะ ถ่ายวันล่ะ2-3ครั้งต่อวันเหมือนตอนก่อนจะท้องเลยค่ะ กินอาหารปกติ

TapFluencer

ทานน้ำพรุนค่ะแม่ บ้านนี้ก็ถ่ายยากค่ะ ทานน้ำพรุนเข้าไป1แก้ว แป๊บเดียวรู้เรื่อง

บ้านนี้ถ่ายง่ายค่ะ กินอะไรก็อึออกหมด ตื่นเช้ามาต้องถ่ายทุกเช้าค่ะ

บ้านนี้ถ่ายทุกวันวันละหลายรอบ น่าจะมาจากกินพวกยำมะม่วงส้มตำ

ลอง ทานจมูกข้าวไรซ์เบอรี่บดผงดูนะคะ..ทานแล้วขับถ่ายง่ายคะ