2 ตอบกลับ

ตรวจเรื่อย ๆ ค่ะ 2-3 วันตรวจครั้ง จนครบ 3 รอบถ้าไม่บวกก็รอดแล้วค่ะ บ้านนี้เสี่ยงสูงมา 2 รอบแล้ว รอบ 2 อยู่บ้านกับผู้ป่วยเลยยังรอดอยู่ค่ะ ระวังตัวเองใส่แมสหมั่นล้างเจลบ่อย ๆ หลังหยิบจับของสาธารณะ เชื้อที่ติดตามสิ่งของอันตรายกว่าคนอีกค่ะ

สู้ ๆ ค่ะแม่ แยกห้องนอน งดใช้จานชามช้อนส้อมแก้วน้ำร่วมกัน ถ้าไม่มีห้องน้ำแยกให้พ่นแอลกอฮอล์ทุกครั้งหลังใช้ เว้น 30 นาทีถึงจะเข้าต่อ กดเจลล้างมือบ่อย ๆ ใส่แมสทุกครั้งที่ต้องอยู่ร่วมกัน 4-5 วันก็ตรวจเชื้อไม่เจอแล้วค่ะ

ไม่ได้ฉีดค่ะ ติดแล้ว หายแล้วค่ะ กินยารักษาตามอาการ น้องปกติดีค่ะ แต่ละคนร่างกายไม่เหมือนกันนะ ถ้าฉีดก็ดีค่ะ

พอดีเราตรวจแล้วแต่ยังไม่เจอตอนนี้ยังไม่มีอาการอะไรแม่มีอาการยังไงบ้างค่ะ