22 ตอบกลับ

ทยอยซื้อดีกว่าค่ะแม่ ท้องโตขึ้นทุกวันไปเดินซื้อคงไม่ไหว อีกอย่างซื้อทีเดียวคงหมดหลายบาท สู้ทยอยซื้อดีกว่าค่ะ เดี๋ยวก็ครบ บ้านนี้ก็ทยอยซื้อตอน6เดือนค่ะ ซักเสื้อผ้าไว้ตอน32วีค พอเข้า35วีคปวดท้องคลอดน้องเลยค่ะ หิ้วตะกร้าไปเลยสะดวกมากๆค่ะ

แม่ว่าทยอยซื้อจะดีมากนะคะ ถ้ารอไปเดินเลือกซื้อเองตอนใกล้คลอดเกรงว่าจะเดินไม่ไหว ... แต่บ้านนี้ยังเลยค่ะ นึกว่าจะมีแค่แม่เราที่หัวโบราณ สามีก็ชอบดุเวลาเราดูเซ็ทเตรียมคลอด อิแม่หัวจะปวดค่ะ 😅😅

ตอนนี้26+2สัปดาห์ ช็อปปิ้งออนไลน์กับเอฟในไลฟ์สดอย่างเดียวไม่มีเวลาเลยทั้งขายของทั้งเลี้ยงลูก ของที่ต้องซักต้องล้างพร้อมแล้ว เหลือแค่ของใช้ที่พร้อมใช้ค่อยๆทยอยเตรียมค่ะ

ทยอยซื้อค่ะ เราว่าถ้าซื้อทีเดียวมันลำบาก ไหนจะค่าใช้จ่ายที่ต้องจ่ายทีเดียวนู้นก็ต้องซื้อนี้ก็ต้องซื้อ ถ้าเราต้องเดินไปเอาของเองเหนื่อยแย่เลย

ทยอยซื้อตอน6เดือนค่ะ...จะให้ซื้อตอนคลอดทีเดียวคงไม่ไหว..ตอนคลอดค่าใช้จ่ายคงเยอะ...ทยอยซื้อทีล่ะนิดหน่อยดีกว่า...ถึงเวลาคลอดคงครบพอดีค่ะ

ทยอยซื้อตั้งแต่ 5 เดือน จนตอนนี้ ใกล้คลอดแล้ว สบายใจกว่า มีก็ทยอย เพราะถ้ารอซื้อทีเดียว ไม่ไหวหรอกค่ะ หลายอย่าง

บ้านนี้ทางบ้านไม่ห้ามค่ะ บอกแค่ให้ทยอยซื้อของที่จำเป็นตอนคลอดค่ะ แต่เราซื้อจนจะครบทุกอย่างแล้วค่ะ

ซื้อตอนเริ่มเข้า เดือนที่ 5 ค่ะ แต่ตอนนี้ก็ยังไม่ครบนะคะ แต่ขาดเป็นของจุกจิกค่ะ

บ้านนี้ก็ทยอยซื้อตั้งแต่ 6 เดือนค่ะ ตอนนี้ 8 เดือนใกล้ครบแล้วค่ะ 😊

ทยอยซื้อค่ะ ทุกเดือน แต่หนักๆ จะเดือน ท้ายๆ เพราะขาดนู้นขาดนี่