2 ตอบกลับ

เราคลอดตอน 40+6 ก่อนหน้านี้ไม่ปวดท้องมีแค่มูกออก ไปนอน รพ.1แค่ปากหมอลูกเปิดแค่1เซ็นเลยกลับบ้าน อีกอาทิตย์หมอนัด หมอถามว่าปวดท้องไหม ไม่เลย หมอบอกน้ำคล่ำน้อยให้ไปนอนรพ.เลย หมอจะให้ยาเร่งคลอด หมอให้ยาเร่งคลอดตอน 14.00 เราคลอดน้องตอน 20.49 น้องน้ำหนัก 2540 เองแต่แข็งแรง เป็นอะไรที่มรมานมาก แต่ทุกอย่างก้ผ่านไปด้วยดีค่ะ สู้ๆนะค่ะ

หมอให้ยาเร่งคลอดตอน37Wเพราะน้ำคร่ำน้อย ออกมาก็ตัวเล็กๆหน่อยเหมือนลูกแมว หนัก2400g เดือนแรกก็นอนอย่างเดียว คงยังไม่รู้ตัวว่าออกมาสู่โลกภายนอกตอนนี้ 8เดือน แม่จะอุ้มไม่ไหวแล้วค่ะ ดื้อมาก ซนมาก ขี้อ้อน แข็งแรงดีค่ะ (ใครเหนรูปตอนพึ่งคลอดจะคิดว่าคนละคนเลยค่ะ)