56 ตอบกลับ

ทานข้าวไรซ์เบอรี่แทนข้าวขาวเลยค่ะ รอบแรกบ้านนี้ตรวจไม่ผ่านเหมือนกันค่ะ หมอให้กลับมาควบคุมอาหาร แม่กินแค่ข้าวไรซ์เบอรี่ รอบ 2 ผ่านฉลุยค่ะ

เราไม่ได้คุมนะ กินปกติ แต่ถ้าให้แนะนำ วันไปหาหมองดกินอะไรตั้งแต่เวลา2ทุ่มจะดีสุดค่ะ แล้วต้องไปหาหมอแต่เช้า เราจะได้ไม่หิวค่ะ😊

กินอาหารปกติค่ะ ลดน้ำหวานน้ำอัดลมเพราะไม่ควรทานตอนท้องอยู่แล้ว รอบแรกเกิน149 รอบ2ผ่านค่ะ กลืน100กรัมทรมานมาก เข็ดของหวานไปอีกพักนึงเลย

รอบแแรกไม่ผ่านเหมือนกันค่ะ น้ำหนักแม่ขึ้นผิดปกติเดือนเดว 8 โล หมองดขนม ของหวาน กินนมได้วันละ 1 กล่องค่ะ ลองสั่งจมุกข้าว มากินดุค่ะ

VIP Member

คุณเเม่ต้มน้ำใบเตยนะคะ หิวน้ำก็จิบน้ำใบเตยไปเลยค่ะช่วงนั้น น้ำใบเตยจะช่วยให้เราขับปัสสาวะบ่อยเเละช่วยลดน้ำตาลในเลือดด้วยค่ะ

เราไม่ทานของหวานเลยตลอด1สัปดาห์ก่อนกลืนน้ำตาล ตอนเยนทานข้าวเพิ่มผักให้เยอะหน่อย ดื่มน้ำเปล่าให้ได้3000มล.เพิ่มปรับสมดุล(เราอ้วน)

งดของหวานทุกชนิดคะ ก่อนไปตรวจน้ำตาลคุณแม่งดข้าวไปก่อนก็ดีคะบ้านนี้งดข้าวก่อนไปหาคุณหมอกินจมูกข้าวแทนข้าวตรวจผ่านคะ

ของเรารอบแรกก็ไม่ผ่านค้าบ โดนไป 250 ... ก่อนนัดตรวจอีกรอบ เรากินคลอโรฟิลล์ทุกวันเลยจ้า... ค่าผ่านฉลุยเลยจ้า โล่งอกเลย

VIP Member

แนะนำ งดผลไม้รสหวาน ควบคุมการทาน เน้นทานโปรตีนและเสริมด้วยจมูกข้าวไรซ์เบอร์รี่ ช่วยลดระดับน้ำตาลในเลือดค่ะแม่

รอบแรก153เลยคะ กลับมาต้มน้ำใบเตยกินแทนน้ำเปล่าแล้วก็อัดจมูกข้าวไร้เบอร์รี่ 1อาทิตย์ไปตรวจใหม่ ผ่านฉลุยยยย