20 ตอบกลับ

แม่กังวลเรื่องนี้ ลองเปลี่ยนหมอดูไหมคะ ทางนี้ฝากคลินิค ค่าใช้จ่ายสูงแต่สู้คะ เพราะหมอดูแลดี เพื่อลูกในท้องที่ดีด้วย(ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ☺️)

เห็นด้วยค่ะ ซาวที่คลีนิคเห็นชัดกว่า

บ้านนี้ท้องแรกน้องไปตอน8 วีค หาหมอไม่ทัน แม่ปวดฉี่ น้องก็หลุดออกมาเลยจ้า แต่แม่ทำใจไม่ได้ พยายามประคับประครองอย่างมาก แต่น้องไม่อยู่ด้วย

เหมือนกันเลยคะขนาดเจ็บท้องมากๆเลือดไหลไม่หยุดยังไม่ให้นอนโรงพยาบาลเลยคะไป3รอบด้วยความที่เจ็บจนต้องมานอนที่บ้านจนแท้งคะ

เหมือนกันค่ะ แต่แม่บ้านนี้คลอดก่อนกำหนดเลยค่ะเมื่อคืน

บ้านนี้เจ็บท้องน้อยบ่มากๆเหมือนจะหลุด แต่ไม่เคยมีเลือดออกหมอก็ให้ยากันแท้งมานะคะ ลองเปลี่ยนคุณหมอดูค่ะ

เราก้อเคยเป็นน่ะ2ท้องเลยหมอบอกแท้งคุกคามค่ะแต่ตอนนี้ท้ องได้8เดือนแล้วค่ะดีใจมาก

เด็กมีขนาดตัวเล็กลงด้วยนะคะ ไปซาวด์รอบสองเพราะเลือดออกค่ะเด็กก็มีขนาดเล็กลง

VIP Member

หมอไม่ได้ฉีดยากันแท้งให้หรอคะ หากไม่สบายใจเปลี่ยนหมอหรือให้คลีนิคดูแลคะ

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่ สู้และแข็มแข็งต่อไปนะค่ะ เป็นกำลังใจให้นะ

สาวแล้วเด็กในท้องแท้งก็มีผิดน คุณหหมอสาวแล้วทำให้แท้งหมอมีความผิดนะคะ

VIP Member

ของเราซาวด์ทุกอาทิตย์เลย ภาวะแท้งคุกคาม แต่เด็กก็ปกติดี

ใช่ ซาวด์จนน้องอยู่ได้หรืออยู่ไม่ได้