14 ตอบกลับ

บ้านนี้ติดแอดมิดหมอจะฉีดยา5วัน แต่หมอสูติไม่ให้ฉีด กินตามอาการแก้แพ้แก้ไอพารา ตามอาการคะ ตอนนี้หายดีปกติ ตอดตอน4เดือนคะ

เคยติดค่ะแม่ แต่ไม่ได้กินยาของหมอ เพราะกลัวลูกได้รับอันตราย แต่น้องโอเคดีนะคะ แต่แนะนำปรึกษาหมอดีกว่านะคะแม่

เคยติดตอน 10w ไม่ได้กินยา เเค่กินน้ำเปล่าเยอะๆ กินพักผลไม้ที่มีวิตามินซี ประมาณ 4-5 ก็หายเเล้วค่ะ

กักตัว 10 วันค่ะ ปกติ 5 วันอาการดีขึ้น แต่ต้องกักตัวให้ครบ ถ้าไม่ทัน โทรเลื่อนนัดคุณหมอเลยค่ะ