39 ตอบกลับ

ไม่ดำจ้า แต่ของหวานๆมีน้ำตาลกินมากไปเสี่ยงแม่เปนเบาหวาน กินแต่พอดีๆค่ะ

เราก็ว่าไม่เกี่ยวนะส่วนใหญ่น่าจะเกิดจากกรรมพันธุ์พ่อกับแม่มากกว่า

VIP Member

ไม่เกี่ยวกับสีผิวค่ะ แต่ห่วงเรื่องน้ำตาลค่ะบ้านนี้ออกมาขาวจั๊วะ😂

ลูกไม่เป็นไร ไม่เกี่ยวกับสีผิว แต่แม่เสี่ยงเป็นเบาหวานได้ค่ะ

ตัวน้องไม่ดำหรอกค่ะ แต่กลัวน้ำตาลในเลือดของคุณแม่มากกว่า 😂😂

VIP Member

เราว่าแม่ควรห่วงน้ำตาลในเฉาก๊วยดีกว่าห่วงสีของมันนะคะ

ไม่เกี่ยวค่ะ แต่อย่าทานหวานมากนะค่ะน้ำหนักจะขึ้น

VIP Member

ไม่เกี่ยวเลยจ้า จะขาวหรือดำขึ้นอยู่กับกรรมพันธุ์

กินได้จ้า สีผิวลูกมาจากพันธุกรรมของพ่อแม่นะค่ะ

ระวังเบาหวานค่ะ แต่เรื่องสีผิวไม่เกี่ยวเลยค่า