60 ตอบกลับ

ท้องใหญ่บางคน ลุกคลอดมาตัวเล็กก็มีคะ ไม่จำเป็นว่าท้องเล็ก ลุกจะเล็กคะ เราท้องเล็กมาก แต่ลุก3โลเลยคะ หมอยังอึ้ง🤣

บ้านนี้น้ำหนักไม่ค่อยขึ้นด้วยจ้าขึ้นมาแค่7โลเอง😂

ซาวด์แล้วเอาใบซาวด์ ไปฟาดหน้าคนพูดที บ้านนี้9เดือน ท้องก้พอๆนี้ แม่ตัวเล็ก อย่าสนใจ ถ้าเป็นบ้านนี้สวนทันที 😂

บ้านนี้ก่อนท้องนน.39เองค่ะแม่

บ้านนี้คุณแม่ตัวเล็ก มีคนทักเยอะว่านี่ท้องแล้วหรอ? แต่ไม่สนใจค่ะ น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็พอใจแล้วค่ะ

โดนทักแบบเดียวกันเลยจ้า

VIP Member

ท้องขนาดเล็กขนาดใหญ่ไม่ได้แปลว่าลูกจะตัวเล็กหรือใหญ่นะคะ ดู นน.ลูกเป็นเกณฑ์ค่ะแม่ อย่ากังวลไป

ขอบคุณแม่นะคะ😊

แม่อย่ากะงวลนะเราเล้กกว่านี้เล้กยันคลอดลูกออกมาหนัก3,120ไม่จำเป้นต้องท้องใหย่อย่าคิดมากนะเเม่

ขอบคุณนะค่า🥺🙏🏻

VIP Member

โดนเหมือนกันเลยคะ ทักมาแต่ละที ลูกจะสมบูรณ์ไหม ท้องเล็กจัง บ้างทีก็แอบเครียดเหมือนกันค่ะ🥺

จริงคะ ยิ่งพยาบาลวัดหัวใจเด็กบอกว่าขนาดหน้าท้องไม่ได้ยิ่งกังวลเข้าไปอีก แต่นน.น้อง3100กรัมแล้วค่า

ไม่ต้องกังวลหรอกค่ะเป็นปกต้ของท้องแรกของนี่ตอนท้องแรกก็เล็กค่ะแต่ลูกก็ออกมา3โลกว่าเลย

ดีจังเลยคะแม่บ้านนี้ป้าหมอก็บอกว่าน้องนน.ดีมาก3100กรัมแล้ว

บ้านที่จะ32wแล้วท้องก็ยังเล็กๆอยู่เลยค่ะ เจอคำพูดเหมือนกันเลยค่ะ รอลุ้นตอนคลอด สู้ๆนะคะ

ลุ้นไปด้วยกันนะคะ🥰

สู้ๆ น่ะค่ะ ฟังหมออย่างเดียวค่ะ อย่าฟังคนอื่น ถ้าหมอบอกไม่เป็นไรก็คือไม่เป็นไรค่ะ

ป้าหมอบอกว่านน.น้องดีมากแม่นน.ขึ้นไม่เยอะขึ้นแค่8โลเอง🥰

เล็กเหมือนกันคะ 37+6วีค น้ำหนักน้อง2540กรัม แต่หมอบอกกว่าถึงวันคลอด น้ำหนักเด็กก็ปกติอยู่

ของแม่คลอดกีวีคคะ