11 ตอบกลับ

วันที่19ปวดท้องตั้งแต่ตี4มาหาหมอตอน6.30ปากมดลูกเปิดแค่1ซ.ครึ่งประมาณ8โมงเปิด3ซ.ปวดๆหายๆ9โมงหมอใช้ยาเร่งคลอด10โมงเปิด4ซ.แล้วไม่เปิดต่อจนถึง4โมงเย็นหมอเลยผ่าคลอด

ถ้าอายุครรภ์ได้40ขึ้นไปเเร้วหมอจะ้ร่งไห้มั้ยคะ

ขอบสอบถามหน่อยค่ะแม่ ตอนนี้อายุครรภ์38+2รุ้ว่าได้ว่าลูกดิ้นเบาและน้อยมาก แทบไม่รุ้สึกเลยว่าลูกดิ้น แบบนี้ปกติของคนท้องแก่มั้ยคะ

ปกติน้องดิ้นดีมากเลยค่ะแม่ๆ แต่ช่วง2วันนี้ น้องเงียบมากเลย หลังกินข้าวน้องจะขยับตัวเบาๆ ถามผู้ใหญ่แถวนี้เค้าบอกใกล้คลอดแล้ว เด้กเลยไม่ดิ้น แม่เครียดมากค่ะ

เคยโดนยาเร่งคลอด 2 ท้องเลยค่ะ ปวดประมาณ ไม่เกิน ครึ่ง ชม ก้อคลอดเลย เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้คลอดง่ายๆคะ

อ่านแล้วใจชื้นขึ้นมาหน่อย เห็นบางคนบอกปวดเป็นวันๆก็มี แม่เลยแอบ กลัวๆอ่ะค่ะ😅 ขอบคุณนะคะคุณแม่🙏🏻❤️

เราเคยโดนตอนท้องแรกค่ะ ท้องนี้ยังไม่รุ้เลยแต่ใกล้แล้ว ได้25+1 วีคแล้ว

3 สิงหา 64ค่ะ พึ่งได้ 25+2 ท้องสองค่ะ

โดนท้อง2คะ​ แต่​ ท้องแรกโดนกวาดปากมดลูก​ เจ็บมากกว่าท้อง2

VIP Member

ขอนอกเรื่องนะคะแม่ มีใครสังเกตบ้างฝ่าเพดาน หลอนมาก😂

แงง ห้องรอคลอดคือเก่าใช้ได้เลยค่ะแม่ แต่แม่เพิ่มสีในรูปด้วยสีฝ้าเลยอาจจะดูเข้มจนน่ากลัวไปหน่อย😂😂😂

บ้านนี้โดนทั้งเร่ง+เจาะน้ำคร่ำ จ้า ปวดร้าวมาก😢

บ้านนี้ก็โดนค่ะ สรุปแล้วคลอดน้องออกมารกค้าง ตกเลือดเกือบตายค่ะ

สู้ๆนะคะ ขอให้คลอดง่ายๆค่ะ

สู้ๆค่ะแม่

สู้ๆนะค่ะ