263 ตอบกลับ

ทำงานจนถึงวันคลอดเลยค่ะ วันที่14ก.ย.64ลาไปฉีดวัคซินพอเช้ามาวันที่15ก้อเจ็บท้องคลอดพอดีเลยค่ะ

บ้านนี้กะจะลาตอน 34 วิคค่ะไม่ไหวแล้วเหมือนกันปวดหลังมากๆค่ะตอนนี้ 32วีคกำหนดคลอด 23 พ.ย นี้ค่ะ

ขับรถไปทำงานเองจากสารคาม ไปหนองคายถึง38วีคค่ะ สบายมาก ก่อนคลอด 1 วันยังขับรถเองอยู่เลยค่ะ😊

เหมือนกันค่ะ ตอนแรกกะจะทำจนคลอดเลื่อนขึ้นมาแล้วเหมือนกัน เดินจะไม่ไหวแล้ว ปวดหน่วงไปหมด

32 +6 ขับรถไปทำงานเองอยู่ค่ะ ประมาณ 38 วีถึงจะลา ถ้าไหวนะคะ 🥰🥰 เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ ✌🏻✌🏻

เราโชคดี ที่ทำงานให้WFH ตั้งแต่ท้องได้ 6เดือนค่ะ ที่ทำงานห่วงกลัวเสี่ยงโควิด ตอนนี้ 33weeksค่ะ

ตอนนี้ก็เริ่มเปลี่ยนใจ ลาก่อนแล้วเหมือนกันค่ะ ตอนแรกกะจะลาใกล้ๆๆวันคลอดไม่ไหวจริงๆๆ😁

บ้านนี้ท้อง 1-2 ทำงานจนวันคลอดเลยจ้า แต่พอมาท้อง 3 นี้ไม่ไหวลาตอน 35 วีคละกลัวคลอดก่อนกำหนด

บ้านนี้จะลาคลอดเดือนหน้าคะ ตอนนี้ 32 w ยังไหวอยู่จ้า มีเวลาเค้าดิ้นจะเสียวหน่วงๆหน่อยคะ

32 +1 week เดินจะไม่ไหวเหมือนกันคะ ปวดหลัง ปวดเท้าไปหมด แต่ยังทำงานอยู่คะ ยังลางานไม่ได้เลย