20 ตอบกลับ

ปากมดลูกไม่เปิดวันที่1โดนเร่งแบบกินยาปวดตั้งแต่5โมงยัน5ทุ่มเบ่งคลอดอีก1ชั่วโมงไม่ออกจนพยาบาลเปลี่ยนเวรมาช่วยทำคลอดอีก40นาทีใม่งั้นตายแน่ๆปวดแบบตายทั้งเปนจริงๆลุกคนแรกเขดแล้วจริงๆอยากรุ้ว่าการคลอดโดยไม่ผ่ามันจะเจ็บขนาดไหนคนอื่นยังทนได้พอมาถึงตัวเองให้ตายเหอะ

บ้านนี้ก็39+5 เงียบเหมือนกันค่ะ หมอนัดวันอังคารหน้าแต่ไม่รู้ว่านัดทำอะไรบ้างวันก่อนหมอไม่ได้บอก อยากแตกแล้วค่ะ😂

39+6 เมื่อวาน คลอดเมื่อวานเลยค่ะ แต่อาการเตือนมาหลายวันมากนึกว่านางจะสร้างบ้านในท้องแม่ซะแล้ว สู้ๆค่ะแม่

เกิดวันเดียวกัน อายุครรภ์เท่ากันเลยแม่ แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ

TapFluencer

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ปากมดลูกเปิดแล้ว1เซน แต่ไม่มีวี่แววที่จะเปิดเพิ่มเลย เลยโดนยาเร่งคลอดทรมานมากค่ะ🥺

ของเราตอนนี้40+4วันแล้วค่ะ หมอยังไม่กระตุ้นให้ ถ้ายังไม่ออกภายในอาทิตย์นี้ หมอนัดนอนร.พเหมือนกันค่ะ

VIP Member

40วีคแล้วยังเงียบอยู่เลยค่ะ กระตุ้นปากมดลูกไป1รอบก็ยังปกติไม่มีปวดท้องไม่มีมูกเลือดเลยค่ะ

39+5 ยังไม่คลอดเลยค่ะ มีเเค่เจ็บเตือนอย่างเดียวเลยค่ะ หมอนัดกระตุ้นวันจันทร์เเล้วค่ะ🥹

เหมือนกันเลยค่ะ39+6ยังไม่คลอดเลยอังคารหน้าก็นัดไปเร่งคลอดแล้ว

39+3กระตุ้นแล้ว2ครั้งปากมดลูกยังไม่เปิดเลยค่ะ เงียบกริบ

39+5ยังไม่คลอดเหมือนกันค่ะนัดกระตุ้นวันอังคารด้วย

เหมือนกันค่ะกลัวๆ