96 ตอบกลับ

แม่ควรนอนพักผ่อนเยอะๆค่ะ กิน นม ไข่ แล้วนอนอย่าใช้พลังงานเยอะ เดียวจะไปไม่ถึงลูกค่ะ

บ้านนี้29+4w นน 2โลแล้วค่ะล่าสุดซาวด์ บ้านนี้กินทุกอย่างค่ะไม่แพ้เลยทั้งลงลูกลงแม่ ค่ะ

เรา ก้อ นน ขึ้น 16โลค่ะ

แม่บ้านนี่อายุคันได31+2วันน้ำหนักลูก1676กรัมตอนนี่35+4วันยังไม่รู้เลยคะว่าขึนหรือยัง

กินกล้วย+นมค่ะเรากินตั้งแต่รู้ว่าท้องจนตอนนี้8เดือนกว่าแล้วน้ำหนักตามเกณดีค่ะ

กังวลเหมือนกันค่ะแม่​ ตอนนี้33w+3​ น้องหนักประมาน1700​ คุณหมอให้เร่งทำนน.ด่วนเลยค่ะ😣

เเม่บ้านนี้ซาวตอน32วีคหนัก1504ค่ะ เเม่อัดทั้งไข่ทั้งกล้วยทั้งนมจนตัวจะเเตกเเล้วค่ะ

บ้างทีเครื่องก็คำนวนได้ไม่ตรงตามจริงนะคะแม่ รอพบหมออีกรอบอาจจะเปลี่ยนแปลง

VIP Member

ไข่วันละ2ฟอง นมวันละ2กล่อง​ เน้นเนื้อ​ ผัก​ืผลไม้​ (ข้าว+แป้ง​ ทานไม่ต้องมาก)​

บ้านนี้ซาวด์ตอน33+4 น้ำหนักน้อง2,113กรัมค่ะ ทานแต่นม ไม่ค่อยได้บำรุงอะไรเลยค่ะ

บ้านนี้กินน้ำเต้าหู้​ นม​ กล้วยนี้กินวันล่ะเกือบหวี​ ลูกออกมา​ 38+4w.​ หนัก3250g

ทานนม และกล้วยน้ำว้า คะ ช่วยได้ ตอนท้องได้ 7 เดือน บ้านนี้ น้องหนักแค่ 1,500 คะ