13 ตอบกลับ

เดี๋ยวค่อยๆยุบไปเองจ้า รอหน่อยน้า หมอไม่แนะนำให้บีบ เพราะเดี๋ยวจะอักเสบ สงสารน้อง ลูกชายก็เป็นจ้าไตแข็งใหญ่ๆเลย ทีแรกก็กังวล ตอนนี้ 2 เดือนกว่าแล้ว เหลือจี๊ดเดียวก็หายหมดแล้วค่ะ ไม่เคยบีบ ไม่เคยประคบเลย

คนแรก ไม่บีบ คนที่2บีบค่ะ เพราะย่าต้องการให้บีบ ส่วนคนเล็กไม่บีบค่ะ คิดว่าไม่จำเป็นเลย คนที่2ที่บีบเพราะตามใจย่าเฉยๆ

คุณยายไม่เคยบีบของเรา โตจนมีลูก เราก็ไม่เคยบีบของลูกเราสักคน ก๋ไม่มีไตอะไรเกิดขึ้น. ทางการแพทย์เขาก็ไม่แนะนำให้บีบ

อ่อคะ

บีบค่ะแต่ไม่ได้บีบเยอะส่วนตัวคิดว่าคงหายไปเอง แต่แม่แฟนเขาบอกให้บีบค่ะ

บ้านนี้ไม่เคยบีบอ่ะคะ แค่เล่นกับลูกว่ากินนมๆดูแล้วลูกสนุกดี😘😘

บ้านนี้หยิบหัวนมให้ลูกสวยเพราะเดี๋ยวหัวนมบอดโตไปไม่สวยค่ะ

โฮโมนจากแม่ทารกเขาได้รับตอนอยู่ในท้องแม่ เดี๋ยวก็ยุบไปเอง

อย่าบีบนะคะ ดีไม่ดีอักเสบอีก กลายเป็นว่าทำลูกเจ็บไปอีก

บ้านนี้บีบค่ะ..จะมีน้ำขาวๆออกมาค่ะ..บีบ2-3วันก็ดีขึ้นค่ะ..

ตอนอาบน้ำลูกตอนเช้าอะค่ะ..อย่าบีบแรงนะค่ะ..บ้านนี้บีบที่หัวนมลูกค่ะ.บีบตั้งแต่อาทิตแรกที่คลอดน้องเลยค่ะ.ยายบอกนมจะได้ไม่เป็นก้อนตอนเค้าโตอะค่ะ

ไม่ได้บีบเลยค่ะ ไม่รู้มาก่อนว่าต้องบีบด้วย😂