แม่ท้องคนไหน เคยเจอความดำคุกคามมั้ง มันหายมั้ยหลังคลอด ช่วยบอกให้สบายใจหน่อย ... ตัวเราเองเป็นคนขาวเหลือง แต่ตอนนี้คือดำ เหมือนคนโดนของเลย ? หน้าก็ลอก สิวก็บุก มาเจอความดำคุกคามอีก เริ่มเป็นตั้งแต่เดือนที่4 เข้าเดือนที่6 วันนี้สำรวจตัวเอง พบว่าหลายๆที่มีสีดำ/คล้ำลงไปเยอะเลย ตกใจ นั่งจิตตกอยุ่คนเดียว เริ่มกังวลหนักขึ้นเมื่อคิดไปว่าถ้าหลังคลอดแล้วมันจะดีขึ้นมั๊ยเนี๊ยะ.... จุดเกิดเหตุ: รักแร้/รอบปานนม/ขาหนีบ/รอบสะดือ/ขาพับ แต่เฉพาะด้านหลัง(ตรงนี้ไม่มากเท่าไหร่)... ล่าสุดตรวจเจอก้นดำอ่ะ ออกมาด้านนอกเลย ?? มีวิธีแนะนำหลังคลอดมั๊ย กลัวมันอยู่ถาวรอ่า.... ความหวังจะกลับไปใส่เอวต่ำ เสื้อกล้ามแค่รอยแตกตามก้น ตามต้นขา ก้อแย่แล้วนะ ยังจะมีความดำเข้ามาซ้ำเติมอีกกกกกกกกกก

8 ตอบกลับ

ไม่ต้องกลัวค่ะพอคลอดแล้วอยู่เดือนหรืออยู่ไฟมันจะค่อยจางลงค่ะ ตอนท้องห้ามขัดหรือถูนะคะมันจะทำให้เป็นรอยมือค่ะจะหายยาก ของเราเป็นค่ะตอนนี้จางลงมากๆๆค่ะน้องได้1เดือน25วัน

เป็นค่ะ ในใจนี่โกดมาก อยากสาบแช่งเลยใช่สิ๊!!! มึงไม่ได้ท้องนิ คือได้ลูกสาวคนอื่นสวยผ่องทำไมต่างตากเรา ดำทุกอย่างเลย

สู้ๆนะคะ หลังคลอดต้องฟื้นฟูบำรุงทุกอย่าง แต่หายแยงน่จ้าเพราะโดยธรรมชาติคุณแม่ขาวเหลืองอยู่แล้ว

ขอบคุณนะคะ☺️

นี้ก็เจอค่ะ ทั้งคอ ท้อง ขาหนีบ ยิ่งเป็นคนดำยุแล้ว หนักเลยค่ะ แต่พอคลอดเดี๋ยวก็หลุดค่ะ

วันนี้ได้เห็นลูกผ่าน4D ครั้งแรก ได้อาตี๋น้อยค่ะ

เป็นค่ะ หลังคลอดจะหาย และจางไปเองแต่ตอนใช้เวลา

ต้องเกิน3เดือนหลังคลอดอะค่ะจะดีขึ้น😁

ขอบคุณนะคะ จะอดทนค่ะ

VIP Member

หายค่ะ ค่อยๆจางไปต้องใช้เวลาหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ ตอนแรกแอบจิตตก 😂