17 ตอบกลับ

บ้านนี้เคยออกตอน9วีค เลือดน้ำตาลมา4วันก่อนจะออกก็มีอาการตามมาด้วย ปวดท้องน้อยปวดหลังเหมือนจะคลอดค่ะ พอไปซาวด์ สรุป:หัวใจของน้องหยุดเต้นไปเเล้วเเท้งปีที่เเล้ว ปีนี้เพิ่งติด19วีค

บ้านนี้ก็ทรหดมากเลยคะ ทั้งภาวะแท้งคุกคาม ผ่านมาได้ ก็มาติดโควิดอีก วีค 24

มีเลือดออกจากช่องคลอดในขณะตั้งครรภ์ ไม่ควรนิ่งนอนใจ ยิ่งในช่วงระยะครรภ์อ่อนๆ ยิ่งอันตรายนะคะ ไปหาหมอดีกว่าค่ะ

รีบไปโรงพยาบาลเลยค่ะแม่มีภาวะแท้งคลุกคามเสี่ยงต่อลูกน้อยในท้องนะแม่ พยายามอย่ายกของหนักอย่าเดินเยอะ

ไปโรงบาลเลยค่ะ เคยเปนแต่ทางนี้เลือดออกสีน้ำตาล ต้องซาวด์ดูน้องบ่อยๆ แท้งคุกคาม

ไม่ออกแล้วค่ะ ไปหาหมอมาแล้วค่ะ หมอฉีดยากันแท้งให้ ลูกดิ้นและหัวใจเต้นปกติดีค่ะ

เป็นภาวะแท้งคุกคามนะคะ รีบไปหาหมอด่วนเลยค่ะ อย่าชะล่าใจเด็ดขาดนะคะ

ขอบคุณค่ะ

เคยเป็นตอน11wคะ ต้องรีบไปหาหมอนะเกิดภาวะแท้งคุกคามคะแม่

เคยเป็นตอน 8 w หมอแจ้งว่าแท้งคุกคามค่ะ รีบไปหาหมอนะคะ

ควรไปโรงบาลค่ะเเม่ คนท้องมีเลือดอันตรายค่ะ

Super Mum

แนะนำรีบหาหมอค่ะอาจเกินภาวะแท้งคุกตามได้

รีบไปหาหมอค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออก