14 ตอบกลับ

กินได้ค่ะ ทุเรียนเป็นผลไม้ที่มีประโยชน์มากสำหรับหญิงตั้งครรภ์ เพราะมีโฟเลตสูง แต่ที่สำคัญมากคือต้องระวังเรื่องน้ำตาลค่ะ ^^

เราก็กินคะ แต่กินวันละ1เม็ดกินแทบทุกวัน พอเริ่ม4เดือน5เดือนก็เพิ่มมากินเป็น2เม็ด

เป็นเบาหวานตอนท้อง ยังมีแอบกินบ้าง แต่ต้องงดอาหารกินให้น้อยลงมื้อนั้น55

VIP Member

กินได้ค่ะ วันละพลู และสลับผสมกับผลไม้ชนิดอื่นๆด้วยก็ดีค่ะ

ได้ค่ะ แต่ระวังเรื่องเบาหวานด้วยเพราะมีน่ำตาลสูง

ขอบคุณแม่ๆทุกคนที่ให้คำปรึกษานะคะ

กินได้ค่ะ แต่แนะนำกินวันละพลูนะคะ

VIP Member

กินได้ แต่ไม่ควรกินเยอะ

กินได้แต่ไม่เยอะเนาะ

กินดีเลยค่ะแม่