1 ตอบกลับ

กินเพื่ออะไรล่ะคะ ในเมื่อร่างกายขับน้ำคาวปลาออกเอง และมดลูกเคลื่อนกลับเข้าอู่เองได้อยู่แล้ว ตามกลไลของร่างกาย ถ้ากินแล้วแม่ตกเลือด ใครจะรับผิดชอบคะ ผู้ใหญ่พวกนั้นรับผิดชอบไหม สุดท้ายมาก็กลับไปหาหมออยู่ดี อันนี้เราไม่ได้ว่าแม่นะคะ แค่ให้คิดเอาว่า ถ้าเราบังเอิญแจ็คพอตแตก ตกเลือดขึ้นมา รักษาหายก็โอเค เกิดไม่ทันช็อคตายขึ้นมา ลูกจะอยู่กับใครคะ

แม่ตรวจแผลหรือยังคะ แผลอักเสบไหม หรือถ้าไม่ใช่ กลับไปหาหมอสูติค่ะ