136 ตอบกลับ

ปลายกุมภา ต้นมีนาค่ะ อาการเช้าๆ สายๆจะเพลียง่วง อารมณ์อยากให้คุณพ่อเอาใจมากๆเลยค่ะแต่คุณพ่อไม่เข้าใจเลย นอยด์มากๆเลยค่ะ

คลอด พอๆกันเลยคะ กุมภา-มีนา

คลอด 9 กุมภา ค่ะ อาการตอนนี้ก็จะเหนื่อยง่าย หายใจลำบาก ปวดหลัง เจ็บจิ๊มิ๊แล้วก็ท้องน้อย บางวันก็มีอาการท้องแข็งบ้างค่ะ 😊

บ้านนี้หมอนัดวันที่3มีนา ตอนนี้27wแล้วค่ะ รู้สึกไม่ค่อยสบายตัว นอนไม่ค่อยหลับ เพลียๆมากเลยค่ะ ปวดฉี่บ่อยด้วยค่ะ✌✌

หมอนัดคลอดต้นเดือนมีนาเหมือนกันค่ะ ดิ้นเก่งมากๆถีบจนมองเห็นได้ชัด ได้เพศชายค่ะรู้สึกตื้นเต้นมากเลยค่ะ

25 กพ. ค่ะ บางวันดิ้นมาก บางวันน้อย บางวันไม่ดิ้นเลย ทำเอาคุณแม่จิตตกไปทั้งวันเลยค่ะ รู้สึกว่าท้องโตเร็วมาก

บ้านนี้กำหนดคลอด 14 กุมภาค่ะ ช่วงนี้คลื่นไส้อาเจียนทุกวัน กินได้น้อยลง แต่น้ำหนักอิแม่เพิ่มสัปดาห์ละกิโล

15 กุมภาค่ะ ตอนนี้รู้สึกถึงการดิ้นน้อยๆ แล้วค่ะ แต่ท้องใหญ่มาก เหมือนคนท้อง 6-7 เดือนเลยทั้งๆที่ท้องแค่5 เดือน

12กุมภาพันธ์ รู้สึกทั้งวันค้ะ เค้าทำอะไรของเค้า เช้า กลางวัน เย็น ก่อนนอน ดิ้นส้ะตอดส้ะ อีแม่รุ้สึก ดีทุกครั้ง

15 กุมภาคะ มีอาการเวียนๆอยู่เหมือนกันคะ เบื่ออาหารเป็นช่วงคะแต่น้ำหนักคุณแม่ขึ้นเช่นกันจร้า😀😀

คลอด08กพ.62จ้า พออายุครรภ์ยิ่งเยอะเดินมากก็จะเมื่อยง่ายปวดหลังง่ายปวดไปหมดคะ ขาเริ่มบวมหน่อย ^^