13 ตอบกลับ

อาการ​หนาวสั่น​ เกิดขึ้นได้​ ไม่ว่าจะผ่าคลอด​รึคลอดธรรมชาติ​ เป็น​เพราะ​เราเสียเลือดเยอะค่ะ ส่วนอาหาร​ที่ศึกษา​มาหมอไม่ได้ห้ามนะ​ ที่ๆม่ควรกิน​ก้อมีค่ะ​ เบสิก​เลยที่รุ้ๆกัน​ก้อจะเปน​ ยาขับน้ำคาวปลา​ แอลกอฮอล์​ หมักหมักดอง​ อ้ะค่ะ

แม่ผ่าคลอดเหมือนกันค่ะ ยิ่งกินอะไรร้อนๆอุ่นๆยิ่งดีนี่คะ ข้าวต้ม โจ้ก ก๋วยเตี๋ยว ไม่ใช่อาหารแสลงก็กินได้นะคะ ตอนแม่คลอดใหม่ๆ ก็อยู่แต่ในบ้านเลี้ยงลูก ทำร่างกายให้อบอุ่นค่ะ

VIP Member

ก๋วยเตี๋ยวกินได้นะคะ​ แต่​ ตอนเราผ่าคลอดใหม่ๆเราไม่กินพวกก๋วยเตี๋ยวต้มยำ​ หรือ​ ก๋วยเตี๋ยวน้ำตกค่ะ​ กลัวท้องเสีย

VIP Member

หมอบอกกินได้ทุกอย่าง ยกเว้นยาขับน้ำคาวปลา แอลกอฮอล์ ของหมักดอง บ้านนี้กินทุกอย่างค่ะ คนแก่เชื่อหมอ เลยไม่โดนห้าม

กินปกติตั้งแต่อยู่รพ.ค่ะ กลับบ้านมาก็กินทุกอย่างยกเว้นที่หมอห้าม ถ้าหมอไม่ห้ามก็กินหมดค่ะ

กินได้ปกตินะคะ หนาวสั่นเป็นทุกคนค่ะ เสียเลือดเยอะ อาจจะงดพวกของหมักของดองค่ะ

บ้านนี้ผ่าคลอดมา2ท้อง อยากกินอะไรก็กิน ยกเว้น แอลกอฮอร์ ของหมักดอง

ขอบคุณทุกคนมากๆเลยนะค่ะ ที่เข้ามาตอบ ทำให้หายกังวลไปมากเลยค่ะ

กินได้ทุกอย่าง ที่ไม่ใช้ของแสลง ของดองจ้า

บ้านเราขายก๋วยเดี๋ยว เรากินบ่อยเลย