53 ตอบกลับ

เก่งมากลูกเกาะยืนได้แล้ว​ ผมยาวมาก บ้านนี้ถ่ายเมื่อคืนค่ะ6เดือน18วัน​ นั่งได้นานแล้วค่ะ​ คว่ำหงายได้​ เคลื่อนที่โดยพลิกตัวไปค่ะ​ ตั้งแต่รู้วิธีไปได้​ ได้หาที่กั้นตามจับค่ะ​ แค่เริ่มต้นขนาดนี้​ คลานกับหัดเดิน​ไม่อยากคิดเลยค่ะ​ แรกเกิดผมยาวค่ะ​ พอโกนไปไม่ยอมขึ้นเลย

น้องน่ารักจังเลยค่ะ

น้องอธิ​. หนัก9.3kg.​ สูง70cm. คนชอบถามว่าขวบเท่าไหร่แล้ว? พอเราบอก6เดือนค่ะ​ เค้าพูดว่า//อ้าว​ นึกว่าขวบแล้วเหมือนจะพูดรู้เรื่อง​นะ​ (เราแอบขำ.. นี่ลูกเราตัวโตขนาดนั้นเลยหรอ?)​

ขอบคุณ​คับ​ ผมเป็นตี๋น้อยคับ

น้องยืนได้แล้วเก่งจังเลยลูก บ้านนี้อีก 8 วันครบ 6 เดือนยังไม่เกาะยืนเลยค่ะ แต่คว่ำแล้ว และเวลาคว่ำทำเหมือนกำลังบิน หรือบางครั้งทำเหมือนกำลังสิดพื้นค่ะ 😄

ขอบคุณนะคะ ❤️

บ้านนี้ 6 เดือน แต่คนไม่รู้จักมักถามว่า ขวบกี่เดือนแล้ว 5555 แม่ก็ตอบว่ายังค่ะ พึ่งจะ 6 เดือน แม่ตัวเล็กไปหน่อย 😊

ว้าวววว จ่ำม่ำน่ารักจังเลยค่ะ

น้อง6เดือนจ้า มีแต่คนบอกว่าตัวเล็กแค่นี้เอง เล็กพริกขี้หนูนะจ้ะ น้องแข็งแรงมาก

น่ารัดจังเลยค่ะ

VIP Member

ผม​ 7เดือนกับ​ 20วันค้าบ​ น้ำหนักที่ชั่งล่าสุด​ 9 กิโลค้าบบบบ​ #น้องไดม่อน​

น่ารักน่าชังจังเลยค่ะ ตาโตมาก

8เดือนแล้ว น้องพึ่งจะคลาน น้องเก่งมาเลย 6เดือน ยืนเกาะได้แล้ว

ผม 2 เดือนครับ แต่ใครๆก็ว่าเหมือนเด็ก 6 เดือน นน. 7.21 กิโล สูง 61 ซม.

โอ้วววว เนื้อแน่นน่ากอดจังเลยค่ะ ตัวใหญ่มากๆ น่าชังจริงๆเลยลูก

VIP Member

5เดือน​ 27วัน​ ไม่ยอมคว่ำ​ ชอบนั่งมากๆค่ะ​ นั่งได้นานมาก

อุ้ย เหมือนตุ๊กตาเลย น่ารักมากๆเลยค่ะ

เกาะยืนแล้วเก่งจัง ลูกสาวคนโตยืนตอน10เดือน เดิน11เดือน