36 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนดคลอด29สิงหาแต่แตกวันนี้2สิงหา36วิกคลอดเองลูกหนัก2,460วันที่1หมอนัดปกติกะไม่เป็นไรพอตกเย็นน้ำไหลมาเหมือนฉี่แตกไม่มีมูกเลือกไม่ปวดมดลูกไม่เปิดพอตี2เท้านั้นแหละจ้าปวดมาถี่ๆยัน9โมงคลอด10โมงลูกแข็งแรงดีค่ะ

กำหนดคลอด2สิงหา ยังไม่มีอาการหมอนัด3สิงหาค่ะ ยังไม่รู้ด้วยว่านัดไปกระตุ้นคลอดหรือนัดเฉยๆ😂

ต้องรอเค้าประมาณสู้ๆคะแม่

บ้านนี้กำหนดวันที่9/8 แต่ยังไม่กระตุ้นปากมดลูกเลยค่ะ แต่เริ่มปวดหลังปวดเอวท้องแข็งบ่อยขึ้นแล้วค่ะ

4สิงหาเหมือนกันคะ หมอกระตุ้นแล้วเมื่อวันจันทร์ มีแต่มูกเลือดออกมาค่ะ ถ้าไม่คลอดหมอนัดไปอีกวันที่7

4 สิงหาคม เหมือนกันค่ะ ยังเงียบเหมือนกันค่ะ แค่โก่งตัวบ่อยขึ้น หมอนัดอีกที่วันที่ 6 ถ้ายังไม่คลอด

บ้านนี้คลอดแล้วคะตอน4โมงเย็นสู้ๆนะคะแม่

บ้านนี้กำหนด5สิงหา ไม่มีอาการไม่มีวี่เเววที่จะออกเลยค่ะ ถ้าไม่ยอมออกหมอนัดกระตุ้นวันที่7ค่ะ

VIP Member

ทางนี้แตกก่อนกำหนดไปแล้วจ้า กำหนด 8สิงหา น้องอยากออกมาพบโลกภายนอกก่อน 26 กรกฎา ชิงออกมาแล้วจ้า

ใบอัลตราซาวด์วันที่เท่าไหร่คะ

บ้านนี้กำหนดคลอด 4 สค. ยังเงียบอยู่เเละไม่มีอาการอะไรเลย พรุ่งนี้หมอนัดไปกระตุ้นเเล้วคะ

บ้านนี้หมอเฉยมากเลยตอนนี้เงียบมากไม่มีแววเลย🥹

11สิงหาคม หมอนัดอีกที6สิงหาคมเงียบกริบเลยค่ะแม่บ้านนี้อยากแตกแล้วไม่มีอาการอะไรเลย😀

ในกรณีบ้านนี้ที่โดนกะตุ้นมีท้องแข็งแล้วปากมดลูกเปิด3เซ็นคะแล้วมันไม่เปิดอีกเลยโดนถ้าท้องไม่แข็งก็ริวันที่8หมอนัด

บ้านนี้ กำหนด2สิงหา แต่ไม่มีวี่แววจะออกเลยคะ ขนาดให้พ่อตามยังไม่ออกเลยคะ🥹