20 ตอบกลับ

ทางนี้ 35+1 สัปดาห์ค่ะ น้องดิ้นเก่งและดิ้นแรงมากๆค่ะ บางทีนอนหลับอยู่ถึงกับสดุ้งตื่นกันเลยทีเดียว ทั้งมีอาการปวดฉี่ตอนกลางดึกบ่อยๆอึดอัดท้องมากค่ะ หาท่านอนยากมาก คืนๆหนึ่งพลิกตัวไม่รู้กี่รอบกว่าจะหลับ เพลียมากค่ะช่วงนี้ บางวันนั่งหลับก็มีค่ะ เพราะไม่ได้นอนเต็มที่

35+1 กลางคืนดิ้นเก่งมากกกกก กลางวันไม่ค่อยเท่าไหร่ค่ะ ส่วนตัวแม่ท้องเล็กเลยไม่ค่อยอึดอัด แต่มีปวดหน่วงท้อง ท้องแข็งตึงบ่อยค่ะ หายใจไม่ค่อยสะดวก และก็ลุกฉี่คืนละ5-6รอบค่ะ 😂

เหมือนกันเลยค่ะท้องเล็กมากมีแต่คนทักว่า 5 6เดือน แต่น้ำหนักน้องดีตามเกณฑ์ กลางคืนนอนไม่ค่อยได้ เริ่มปวดหลังปวดเอวเข้าห้องน้ำบ่อยมากค่ะแม่

แม่บ้านนี้34วีค เดิน ลูก นั่ง ลำบาก ปวดทุกอย่างในร่างกาย ลูกถีบเก่งมาก หมอบอกมีเสี่ยงที่จะคลอดก่อนกำหนด เพราะลูกลงมาอยู่ในอุ้งเชิงกรานแล้วคะ

35+3 ดิ้นแบบไม่หลับไม่นอน โก่งตูดโก่งตัวจนเเม่ท้องเเข็งท้องเบี้ยว เวลาเดินนี่อย่าให้พูดดดด แต่อิเเม่ยังทำงานอยู่กลางเดือนได้พักแล้ววว

บ้านนี้ 32+4 ดิ้นแรงมากค่ะถีบเก่ง แม่เริ่มเหนื่อยนอนไม่หลับ ลุกเดินนั้งลำบากทุกท่า🤣🤣 คาดว่าน่าจะกลางเดือน พ.ย. นี้ค่ะแตกแน่นอน

บ้านนี้ดิ้นแรงมากค่ะจุกไปหมดดเดินแทบไม่ไหวเมื่อยง่ายหายใจไม่ทั่วท้องเลยค่ะอดทนอีกนิดก็จะคลอดแล้วค่ะสู้เพื่อลูกก33+1week

VIP Member

35+2แทบไม่ได้นอนเลยค่ากลางคืนดิ้นแรงมาก เตะซี่โครงจนเจ็บไปหมด ฉี่บ่อยมากด้วยช่วงนี้เริ่มเจ็บเตือนบ่อยๆ

บ้านนี้ลูกดิ้นแรงค่า บางทีคุณแม่จนสะดุ้งตื่นเลยค่ะ เริ่มมีอาการเจ็บๆท้องบ้างแล้ว ท้องปั้นด้วยค่า

36วีคแล้วจะลุกจะเดินแถบไม่ไหวแล้วค่ะนึ้เริ่มมีอาการเจ็บท้องเตือนแล้วตอนนึ้ลูกก็ดิ้นดีมากเลยค่ะ

33+4 เเล้วค่ะ ท้องปั้นบ่อย ดิ้นเก่ง เเละที่สุดคือท้องเเตกเเละคันมากแม่🤣