แม่เป็นซึมเศร้าไปเสียแล้วค่ะแม่ๆ😞

แม่ถูกส่งโรงพยาบาลเมื่อเที่ยงวันของวันจันทร์ที่ 21 ที่ผ่านมาเพราะแม่ไปกินยาเกินขนาดจนหมดสติ แม่ถูกล้างท้อง และถูกงดอาหารและน้ำไป 2 วัน แม่ได้สติจริงๆในตอนเช้าของวันที่ 22 แม่เจ็บปวด และทรมานมากๆ แม่ไม่คิดว่าแม่ต้องตื่นขึ้นมามีลมหายใจอีก แม่ถูกส่งตัวให้พบจิตแพทย์ หมอซักถามอาการ และเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น สุดท้ายหมอสรุปให้ว่า แม่เป็นโรคซึมเศร้าแล้วจริงๆ ที่แย่กว่านั้นคือแม่เป็นมาหลายปีแล้ว แต่ไม่เคยได้รับการรักษา ในความโชคร้ายของชีวิตแม่แต่ยังมีความโชคดีที่ว่า ลูกในท้องของแม่เค้าปลอดภัย ยังไม่ทันได้รับผลกระทบจากยาที่แม่กินเกินขนาด เพราะมาส่งโรงพยาบาลได้ทันเวลา แม่เสียใจเหลือเกินที่แม่เป็นแบบนี้ แม่รู้สึกว่าแม่เป็นแม่ที่แย่ที่สุด😭 #แม่จะผ่านโรคนี้ไปได้ไหมคะแม่ๆ #แม่ไม่มีกำลังใจจากใครเลยจริงๆ #ไม่มีใครเค้าเข้าใจแม่เลยจริงๆ #มันเจ็บปวดและทรมานในใจแบบอธิบายเป็นคำพูดไม่ได้จริงๆ 😭😭

198 ตอบกลับ

สู้ๆนะคะคุนแม่ขอให้ผ่านพ้นไปใด้ด้วยดีนึกถึงลูกในท้องใว้นะคะ..เค้ายังต้องการแม่อยู่นะคะ

แม่เป็นแม่ที่แย่จังเลยค่ะคุณแม่ หลังจากนี้ไปแม่จะสู้ สู้เพื่อตัวน้อยในท้อง ขอบคุณสำหรับกำลังใจดีๆนะคะคุณแม่😭🙏🏻

สู้สู้ค่ะคุณแม่​ เรายังมีชีวิตเล็กๆในท้องที่เขารักเราและเราก้รักเขา​ ขอให้ผ่านไปได้ค่ะ

ขอบคุณนะคะคุณแม่🙏🏻❤️

สู้ๆนะคะเป็นผญ.ด้วยกันเองเข้าใจความรู้สึกค่ะเดี๋ยวก็ผ่านไปได้นะคะ❤️😊เป็นกำลังใจให้

ขอบคุณมากๆค่ะคุณแม่😭🙏🏻🙏🏻

VIP Member

กอดหน่อยนะ เพื่อนร่วมโรค รักษาตัวเพื่อลูกนะคะ มองเป้าหมายเดียวค่ะตอนนี้ ลูกเท่านั้น

กอดๆค่ะแม่❤️ จับมือผ่านโรคร้ายนี้ไปด้วยกันนะคะคุณแม่✌🏻✌🏻

เป็นเหมือนกันคะ เป็นก่อนตั้งครรภ์ ปกติต้องพึ่งยาแต่ตอนนี้ไม่ได้กินยาเลยคะ สู้ๆนะคะ

ค่ะแม่ ขอบคุณนะคะ 🙏🏻❤️❤️

สู้ๆ ค่ะแม่ลองฝึกสมาธิดูนะค่ะ อาจจะช่วยให้มีสติดีขึ้น ปล่อยวาง ทำใจให้สบายไว้ค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและกำลังใจดีๆนะคะคุณแม่🙏🏻❤️

สู้ๆคะคุนแม่ เดียวมันก้อผ่านไป พยายามอย่าคิดอะไรมาก สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณมากๆนะคะคุณแม่❤️❤️

สุ้ๆนะคะแม่ เมื่อยามท้อใจ ลองเอามือลูบท้อง เจ้าตัวเล็กคือกำลังใจค่ะ กอดๆ ✌️

ขอบคุณนะคะคุณแม่😭🙏🏻❤️

สู้ๆนะคะแม่ ยังไงแม่ก็คิดถึงลูกเยอะๆนะ ขอให้แม่ผ่านช่วงเวลาแย่ๆไปให้ได้นะ

ขอบคุณมากนะคะแม่❤️🙏🏻

ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ คุณแม่ยังมีลูกน้อยอีกคนนะคะ และเพื่อนๆในนี้มากมายค่ะ

ค่ะแม่✌🏻 ขอบคุณมากนะคะ🙏🏻❤️❤️