23 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนท้องกินนมสลับๆกันค่ะมีคนแนะนำว่าถ้ากินนมแบบไหนบ่อยๆน้องออกมาจะแพ้ค่ะเช่นพวกนมวัว เรากินนมวัว น้ำเต้าหู้ นมเปรี้ยว โยเกิร์ต สลับกันค่ะ พวกนมสำหรับแม่ก็ดีนะคะแต่บ้านนี่กินได้ไม่เยอะค่ะรสชาติไม่ถูกปาก 😅

กินนมตราหมีสีชมพู นมดีน่างาดำ นมอัลมอนด์ และโปรตีนผงค่ะ สลับกันในแต่ละวัน ไม่กินอย่างใดอย่างนึงมากไป เพราะจะทำให้ลูกแพ้ตัวนั้นๆค่ะ

คนท้องต้องกินทุกอย่างสลับกันนะคะ น้ำเต้าหู้ นมวัว นมแพะ นมแอลมอน โยเกิร์ต นมเปรี้ยว จะได้ไม่เบื่อและน้องยังจะไม่แพ้นมวัวด้วยค่ะ

กินแอนมัมรสจืดแบบกล่อง นมตราหมี นมดีน่างาดำ นมแลคตาซอยน้ำตาลน้อย น้ำเต้าหู้ นมโรงเรียนค่ะ ทานสลับๆกันค่ะ

ควรสลับเปลี่ยนไปเรื่อยๆค่ะ เพื่อลดความเสี่ยงของการเกิดภูมิแพ้ต่อนมชนิดใดชนิดหนึ่งในอนาคตค่ะ

นมวัว นมถั่วเหลือง นมงาดำ ไรซ์ เบอรี่ แอนมัม นมหมีกระป๋อง นมอัลม่อน ทุกอย่างเน้นรสจืดค่ะ

ตอนแรกบ้านนี้กินแอนมัม แต่หมอเอานมวัวแดงรสจืดมาไห้ก้เรยกินแต่วัวแดงค่ะ

แอนมัม แบบกล่อง ค่ะรสนมเปรี้ยวยิ่งดี ขับถ่ายสะดวกค่ะ 😁😁😁

Super Mum

บ้านนี้กินนมแอนมัม นมตราหมี และน้ำเต้าหู้สลับกันไปค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กินสลับกันค่ะแอนมัมดีน่างาดำแลคตาซอยนมแพะ