457 ตอบกลับ

ขี้เกียจสุดๆ❤️❤️❤️❤️ จากเคยตื่นเช้าขยันทำนั่นทำนี่ตอนนี้แทบไม่อยากจะทำอะไรเลยค่ะ😅

อย่าเรียกขี้เกียจเลยค่ะ มันเหนื่อยมากกว่า แต่ก็ทำนะทำทุกอย่างเองหมด ซักผ้าก็ซักเอง

บ้านนี้ทำงานจนคลอด หลังจากคลอด หยุดยาวเลยค่ะ อยู่บ้านเลี้ยงลูกเอง มีความสุขที่สุด 🙂

บ้านนี้ท้องสองขี้เกียจะมากๆๆๆ+แพ้ท้องด้วยเลยเพลียไปด้วยค่ะ

ท้องไม่หนักไม่ใหญ่คะ😂😂

บางช่วงก็ขี้เกียจ แต่เวลาอยากทำอะไร ทำนานๆไม่ได้เลย เหนื่อยง่าย ใจสั่น ใจเต้นแรง ❤❤

แล้วแต่บางคนค่ะ​ ช่วงแรกๆแน่นอนว่าขี้เกียจมากอยากพักผ่อน​ หลังๆก็หานูนหานี่ทำค่ะ

ถึงท้องก็ยังทำงานทุกวันค่ะ ทั้งงานนอกบ้านและในบ้าน แต่บางอย่างหนักไปก็ต้องเลี่ยง

ทำเหมือนเดิมตอนก่อนนท้องค่ะ แค่เวลาหนักๆคุณพ่อก็จะช่วยและตื่นสายกว่าตอนก่อนท้อง

บ้านนี้ 27+3 ขยันทำงาน จนสามีบอกถ้าไม่เชื่อฟัง ไม่พักบ้างจะจับสตาฟไว้แล้วนะ 😅 เลยค่ะ

ไม่ได้อยากขี้เกียจหรอกค่ะ แต่บางทีอารมณ์อยากนอนอยู่เฉยๆ บางทีเดินมากก็เหนื่อย