25 ตอบกลับ

ไม่มีค่ะแม่ แต่คนที่บ้านนี้ชอบบอกว่าไม่ไห้อาบน้ำดึกๆเพราะจะเป็นหวัดเอาค่ะ ยิ่งดึกอากาศยิ่งเย็น😊

บ้านนี้อาบมืดทุกวันท้อง 2 แล้วไม่ได้สนใจเรื่องคลอดยากเพราะท้องแรกผ่าคลอด ท้อง 2 ก็ต้องผ่าตายตัว

บ้านแม่นี้ก็บอกค่ะว่าอย่าอาบน้ำดึก เดียวจะเป็นมารน้ำ ก็เลยไม่กล้าอาบดึกเลยค่ะ

บ้านนี้ตี1เกือบทุกวันอาบแล้วนอนสบายตัวค่ะ พอดีนอนไม่ค่อยหลับ หลับกลางวันมา

ที่บ้านก็ว่าเหมือนกันคะแม่แอบกลัวเหมือนกันแต่ก็ดึกเหมือนเดิมทุกวัน😂

บ้านนี้บางครั้งค่ะอายค่ำ แม่บอกบอกให้เอาน้ำพ่นใส่เท้าก่อนจะอาบทุกที

จากประสบการณ์ จิงค่ะ เจ็บมาก เลือดเยอะด้วยค่ะก่อนจะน้ำคร่ำแตก

บ้านนี้อาบ 5ทุ่มเที่ยงคืนบ้างก็มี แต่คลอดง่ายทุกคนน่ะค่ะแม่

บ้านนี้ 2 ท้องแล้ว อาบดึกทุกวัน น้องคลอดง่ายทั้ง 2 ท้องเลยคะ

เลิกงาน3ทุ่มถึงห้องกินข้าวนั่งเล่นสักพัก5ทุ่มอาบน้ำนอน