43 ตอบกลับ

บ้านนี้คลอดตอน 39+5 วีคค่ะ ไม่มีทีท่าเหมือนกัน รอจนกังวลว่าจะได้ผ่า พอตกเย็นมาปวดท้องเตือน(รอบ2)ไปนอนรอตั้งแต่ 1ทุ่มของวันที่17ธ.ค61 ปวดท้องจริงๆเช้าวันที่18 นอนทรมานมากค่ะ คลอดตอนบ่ายสอง38นาที

ให้สามีช่วยค่ะ มีอะไรกับสามีค่ะ กับอีกวิธีหนึ่งคือ บีบจับหัวนมค่ะ หรือเดินเยอะๆบ่อยๆก็ได้ค่ะ มีวิธีกระตุ้นคลอดแบบธรรมชาติหลายวิธีค่ะลองค้นหาในเน็ตก็ได้ค่ะ

บ้านนี้คลอด40+2เร่งคลอด(ใช้ยาเร่งทางสายน้ำเกลือไม่มีวี่เเววว่าจะเจ็บหรือปวดเหมือนที่แม่หลายคนบอกสุดท้ายผ่าค่ะ)ผู้หญิง3870

บ้านนี้39วีคเงียบเหมือนกันคะมีอาการเหนื่อยๆตั้งแต่37-38จนตอนนี้ก็ยังเหนื่อยอยู่แต่ไม่มีวี่แววที่จะคลอดเลย

เขาบอกว่าเดินบ่อยๆค่ะ เดินช้าๆบ่อยๆค่ะ ค้นในกลูเกิ้ลก็มีค่ะ วิธีเร่งคลอดธรรมชาติหรือวิธีคลอดลูกง่าย

บ้านนี้ตอน 40 พอดี ไม่เร่งคลอด แต่พอรุ้ว่าเริ่มเจ็บเตือนก้อออกกำลังกาย เล่นโยคะ แล้วก้อเดินเยอะๆค่ะ

บ้านนี้ตอน39วีคน้องยังไม่กลับหัว ให้สามีช่วย2วันน้องกลับหัว แล้วคลอดตอน40+2 เดินเยอะๆก็อาจช่วยได้

บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะ ใกล้40วีคแล้วแต่เงียบจนแม่กลัว พอวันครบกำหนดคลอดตรงเบยจ้า😊

บ้านนี้39+1 เงียบเหมือนกันค่ะ แต่คุณหมอนัดผ่าพรุ่งนี้แล้วค่ะน้องไม่กลับหัว👶🏻❤️

บ้านนี้ท้องแรก 40+3.ยังไม่คลอดเจอยาเร่ง2วันเปิดเซนเดียว..สรุปวันที่3ขอผ่าเลยจ้า

เจ็บนี่แบบถี่ๆนาที..2นาทีเลยค่.ปวดมากไม่อยากเจอ..เลยค่