6 ตอบกลับ

ปกติต้องนอนอย่างเดียวค่ะ ห้ามเดิน ห้ามนั่งนานๆ คำว่าแท้งคุกคามคือมีสิทธิแท้งได้ทุกเมื่อ แนะนำให้ลางานได้ไหมค่ะ เพราะแท้งคุกคามทำได้แค่นั่งกินข้าวกับลุกเข้าห้องน้ำ เราเคยไม่เชื่อหมอลุกขึ้นซักผ้าทำกับข้าวสรุปก็แท้งจริงๆค่ะ ตอนนั้นเสียใจมากเพราะอยากมีลูกจริงๆ ห้ามขึ้นบรรได ห้ามซ้อนมอไซ ห้ามนั่งรถ ห้ามทำอะไรทั้งนั้นได้แค่นอน

VIP Member

หากมีภาวะเสี่ยงแท้งคุกคาม แนะนำว่าให้นอนเฉยๆอย่าขยับตัวมากหากไม่จำเป็นค่ะ งานแนะนำว่าหยุดไว้ก่อนดีกว่า เกิดอะไรขึ้นไม่คุ้มกับการที่เราต้องเสียลูกนะคะ

เป็นเหมือนกัน​ค่ะ​ แท้ง3ครั้งแล้ว​ค่ะ​ ทำตามหมอบอกเลยน่ะค่ะดีที่สุด​ นอนพักอย่างเดียวเลยค่ะ

Super Mum

เคสน้องสาวแฟน กลับมาบ้านต้องนอนพักเฉยๆเลยค่ะ ไม่ขยับถ้าไม่จำเป็น

ของเราหมอให้หยุดงาน 10 วันเลยค่ะ

บ้านนี้หยุดงานเดือนครึ่งคร้า