19 ตอบกลับ

ตอนท้องลูกคนแรก น้องเลยกำหนดมา5วัน และมดลูกก็ยังไม่เปิดช่วงเช้าไปพบหมอ หมอแนะนำว่าให้เดินเยอะๆเลย แฟนเลยพาไปเดินเล่นที่ห้าง กลับมาพาหมาไปเดินเล่นอีก ผลปรากฎว่าคืนนั้นน้องคลอดออกมาจริงๆ ค่ะนอนรอ4ชั่วโมงมดลูกเปิดมดแล้ว คลอดง่ายด้วยค่ะ

คิดว่าไม่มีนะคะ วิธีเร่งคลอดที่บอกๆกัน สำหรับแม่เองไม่ได้ผลนะ เดินเยอะๆ ทานอาหารรสเผ็ด ทานสับปะรด หรือให้คุณพ่อไปตาม ก็ลองหมดทุกวิธี 38+3 ยังเงียบกริบเลยคะ

บ้านนี้8 พฤศจิ ยังเงียบเหมือนกันเลยแม่ทำทุกวิถีทางแต่น้องก็ไม่ออก

บ้านนี้ตอนถึงเวลาใกล้คลอดไม่มีอาการเลยค่ะ เลยไปหาหมอหมอกระตุ้นให้วันถัดไปน้องพร้อมออกเลยคลอดก่อนกำหนด2วัน555

บ้านนี้กำหนดคลอด27ก.ย. คลอด21ก.ย.ค่ะ แต่39 1ไม่ถือว่าก่อนกำหนด เจ็บท้องอย่าเดียวคลอดง่ายไม่มีน้ำเดินไม่มีมูกเลือด

แม่พยายามฝึกลมหายใจเยอะๆนะคะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ ไม่มีอาการเจ็บเตือน หรือปวดท้องอยากจะคลอดเลยค่ะ กังวลเพราะไม่อยากผ่าคลอด

ท่าผีเสื้อค่ะ เราปวดขาปวดเอวมากเลยทำท่านี้ทุกวัน สรุปออกก่อนกำหนดซะงั้น กำหนด 1 พ.ย. เราคลอด 8 ต.ค.จ้า

จริงค่ะ กำหนดหนู16พ.ย พึ่งเริ่มทำท่านี้ รู้สึกว่า ปวดขาปวดเอว ปวดช่วงหลังมากค่ะ

บ้านนี้39+4แล้วค่ะแม่ กำหนด5พ.ย. ยังเงียบอยู่เลยค่ะ มีแค่อาการหน่วงนอกนั้นยังเงียบอยู่เลยค่ะ

ไม่น่ามีนะแม่ เดี๋ยวอยากออกก็ออกเองค่ะ บ้านนี้ให้ตามตั้งแต่ 37 วีค สรุปคลอด 40+1 วีค5555555

ขอบคุณทุกคำตอบเลยนะคะ น้องคลอดแล้ว เมื่อวันที่1ค่ะ เจ็บปวดที่งดงาม❤️

ถ้ายังไม่มีอาการพอครบกำหนด ที่รพ.เขามียาเร่งคลอดค่ะ