4 ตอบกลับ

แล้วแต่คนคะ แม่ บ้านนี้เสริมตั้งแรกเกิดเลยคะ นมแม่ได้แค่เดือนกว่าๆ เองคะ สารพัดวิธี เข้าคอสนวด ฉีดกระตุ่น ยาฝุ่น ยาหม้อ บำรุงทุกอย่างที่เพิ่มน้ำนมคะ แต่ก็ไม่ไดผลคะ แถมเมื่อก่อน บ้านนี้ เป็นคนหน้าอกใหญ่มาก พอหลังคลอดเหลือนิดเดียวเป็นกระดานเลยคะ

เหมือนกันคะบำรุงตั้งแต่ตอนท้อง คลอดวันแรกก็ทานน้ำหัวปลีเลยยังไม่ได้ผล ส่วนตอนนึ้ก็ทานอาหารเสริมอยู่แต่ก็ไม่เพิ่มขึ้นเลย

บ้านนี้คลอดน้องได้3วัน นำ้นมไม่มาเรยค่ะ มีคนแนะนำ นำ้ขิงจินเจน ตอนนี้นำ้นมมาปกติแล้วค่ะ

น้ำขิงค่ะ เรามีน้ำนมเยอะอยู่แล้ว แต่ช่วงไหนกินจะรู้สึกว่าน้ำนมเยอะมากเลยค่ะ

ดื่มน้ำ3ลิตร กินข้าวอิ่มๆ ไม่เครียดค่ะ