41 ตอบกลับ

ตอนไปฝากครั้งแรกนับจากประจำเดือนครั้งสุดท้ายอายุครรภ์ 7+1 w ซาวด์ไม่เจอเหมือนกันค่ะ ตกใจมากเพราะคุณหมอบอกว่าอาจจะตั้งครรภ์นอกมดลูก หมอนัดซาวด์ใหม่ตอน 9+1 w ซาวด์เจอค่ะ แต่อายุครรภ์ไม่ตรงทั้งๆที่ประจำเดือนเรามาตรงตลอดนะค่ะ ตอนซาวด์เจอพึ่ง 7+4 w เองค่ะ แม่ใจเย็นๆจ้า ไม่ต้องกังวล

ตอน 6 wk ซาวด์ก็ไม่พบค่ะ เจอแต่ถุงไข่แดงคุณหมดนัดอีก 2 wk เพื่อซาวด์อีกครั้งถึงพบว่าน้องเป็นตัวอ่อนมีเสียงหัวใจเต้นค่ะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะใจเย็นๆค่ะเดี๋ยวน้องก็ออกมาให้คุณแม่เห็น

ขอบคุณมากคะ

เคยคะ2ท้องติดกันเลยในปีเดียว ซาว8w เจอแต่ถุงการตั้งครรภ์ไม่เจอตัวตัวเด็กคะ สรุปท้องลมคะ คุณแม่อย่าพึ่งคิดมากนะคะ อย่าเคลียด รออีกหน่อยนะคะน้องอาจจะเล็กมากๆ

ไม่เจ็บนะคะแค่รู้สึกตึงๆ ตอนนี้เรากำลังตั้งครรภ์อยุ่18wคะ หลังจากท้องลมผ่านไป4ปี รอบนี้โชคดีที่ไม่เกิดซ้ำ ฉีดยากันแท้งและซาวผ่านช่องคลอดทุกออาทิตทานยากันแท้งคู่กันจนผ่านไป12wคะน้องโอเคหยุดยา ตอนนี้ทุกอย่างโอเคแล้วคะ

บ้านนี้ค่ะ ซาวด์ 4วีค 5 เจอถุง หมอนัดข้ามไป 10 วีค เจอน้องดิ้นดุ๊กดิ๊กในจอแล้วค่ะ ตอนแรกก็กังวลเพราะเคยน้องหนุดโตไปสองครั้ง ท้องปัจจุบันคลอดเดือนนี้

ตอนไปซาว ครั้งเเรกไม่เจอค่ะ มาเจอ 8 week เห็นหัวใจเต้นเร็วมาก ลองสัมผัสหน้าท้องกดตรงใต้สะดือนิดๆ จะรู้สึกเหมือนจับชีพจรเลย ตอนนั้นชอบทำมาก 😁😁😁😁

ของบ้านนี้ 7w ยังไม่เจออะไรเลยค่ะ รออีก 2 อาทิตย์ 9W หมอนัดซาวด์ใหม่ก็เจอน้องค่ะ ตอนนี้น้องยังเล็กคงยังไม่เจอค่ะคุณแม่ ทำใจให้สบายนะคะ

เห็นแบบนี้แวบวับ หมอบอกมีแล้วแน่นอน อีก 2-3 อาทิตย์มาฟังเสียงหัวใจ ปล. ในภาพบอก 5 สัปดาห์ แต่นับเองจากประจำเดือนครั้งสุดท้าย 6 สัปดาห์

บ้านนี้ก็เป็นค่ะนับจาก ปจด ขาดได้8wแต่เครื่องอัตซาว7w

พบแต่ถุงตั้งครรภ์เหมือนกันคะ รอครบ 8wหมอซาวด์ถึงเห็นตัวอ่อนเด็กคะ หัวใจเต้นแล้วคะ ดีใจมาก ไม่ต้องกังวลนะคะ ตอนนี้ 20wคะ

VIP Member

เหมือนกันจ้าตอนนั้น5wไม่เจออะไร กังวลมาก รอไปอีก2-3 สัปดาห์ เจอหัวใจเต้นตุบๆแล้ว แม่อย่ากังวลค่ะ กินยาบำรุงต่อไปจ้า

8วิค​เห็นถุงจ้ารู้เร็วเกินก็ไม่ดีบ้านนี้รู้ตั้งแต่3อาทิตย์​แรก​ 8อาทิตย์​ถึงจะเจอถุง12​อาทิตย์​เจอตัว​