1 ตอบกลับ

ห้ะ หมอพูดแบบนี้จริงๆหรอคะ แม่มีอาการแทรกซ้อนอย่างอื่นด้วยมั้ยคะ เพราะจริงๆหมอจะไม่นัดผ่าอายุครรภ์น้อยกว่า38วีคเลยนะคะ บางคนจะเอาไว้ถึง39ด้วยซ้ำเพราะปอดเด็กสมบูรณ์ที่สุดค่ะ นอกซะจากคลอดเองกับอาการแทรกซ้อนอย่างอื่นจริงๆ

ก็คือมีอาการที่หมอห่วงค่ะเลยให้ผ่าก่อน พอแม่พิมพ์มาแค่ว่าหมอบอกไม่น่าไหวก็เลยแปลกใจ เพราะของเรานี่ขอ38หมอลากไป39เลยค่ะ เขาบอกแลดูนิ่งๆ39เลยดีสุด คือทุกหมอจะประมาณนี้หมดค่ะจะไม่เอาเด็กออกก่อนเพราะอายุครรภ์จริงมัน -อายุเด็กจริงๆไปอีก