15 ตอบกลับ

VIP Member

ก่อนที่จะรู้ว่ามีน้อง เราไม่อยากอาหาร เบื่ออาหาร เบื่อการกินมากๆ พอรู้ว่าน้องมาเราก็เริ่มปรับตัวคะ แต่ก็กินไม่ได้ ส่วนสามีกินได้กินดี กินตลอดเวลา ตอนนี้เราฝืนกินเท่าที่จะทำได้คะ เพื่อให้ลูกได้สารอาหารครบและแข็งแรง

เป้นเหมือนกันคะคุนแม่ บ้านนี้แพ้ท้องหนักทานอะไรไม่ได้เลย ทานก็ทานได้น้อย นี่12wเเล้วเริ่มดีขึ้น แต่คุนพ่อนี่สิแปลกมากทานทั้งคืน บ่นหิวตลอดทั้งๆที่ก่อนท้องไม่เคยเป็น ไม่รุ้ว่าอยากทานแทนแม่รึป่าว555+++

เรา3เดือนแรกไม่อยากเนื้อสัตว์เลยค่ะ แฟนอยากกินชาบูปิ้งย่างมาก น่าสงสาร ไม่ได้ไปกินอะไรเลย เราบอกเธอไปกินคนเดียวก็ได้นะเราไม่ว่า 5555 เลย3เดือนมาเริ่มทานได้เเล้วค่ะ

สาเราก็กินนำเราไปเลย กินเยอะกินเก่ง แต่ไม่อ้วนนางผอมสูง เราสิบวมทุกว้านนนทุกวัน😑กินน้อยนะ แต่อืด คลอดเสดจะลดด่วนเลยฮึ แม่เป็นฮิปโปแย้วลูกขาาา

เป็นเหมือนกันค่ะ ไม่ค่อยอยากอาหาร นึกไม่ออกว่ากินอะไรเเล้วจะไม่พะอืดพะอม เเต่คุณเเฟนกลับกินเก่งขึ้นมากกกก ผิดหูผิดตาเลยค่ะ

บ้านนี้เป็นคะ ทานข้าวรู้สึกไม่อร่อยเลย เราก็กินไปเฉยๆเพื่อลูก แต่ของหวาน หรือ ผลไม้ ทานแล้วถึงรู้สึกว่าอร่อยคะ

มีจ้า 23 w ตอนนี้ก็จะ 6 เดือนแล้ว น้ำหนักแค่ 53.64 ค่ะ คราวที่แล้วชั่ง 52.64 แต่สามีนี่กินทั้งวันค่ะ ลุงพุงย้อยเชี่ยว 😂

ของเรา 3 เดือนแรกแพ้ท้องมาก ไม่อยากอาหารเลยค่ะ น้ำหนักลง 3 กิโล เดือนที่ 4 เริ่มดีขึ้นค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่

แม่บ้านนี้ก่เปนค่ะ ม่ค่อยอยากกินอะรัยเข้าไปเลยค่ะ กินเข้าไปก่พะอึดอพะอมจะอ้วกยุ่ทุกครั้งค่ะ

เราค่ะ แพ้ท้องแบบกินแล้วอ้วก เลยไม่หิวไรเลย จากเคยกินส้มตำตลอด ตอนนี้คือไม่หิวเลย