35 ตอบกลับ

ทีมพย.​ กำหนด​ 2​ พย.แต่น้องแอบรีบ​ แตกตั้งแต่​ 15​ ตค.ค่ะ​ แตกแบบงงๆ​ อิแม่ไปรพ.กะจะไปเช็คเฉยๆว่ามีอะไรผิดปกติมั้ย​ ไปถึงหมอบอก​ "ปากมดลูก​เปิด​ 2​ ซม.. แล้ว​ บอกญาติเตรียมจองห้องพักเลยค่ะ" อิแม่มึนตึบ​

25 พ.ย. มีเจ็บช่วงล่างบ้าง เวลาพลิกตัวจะหน่วงๆ นอนมากก็ปวดสะโพก เดินมากก็หน่วง อยากแตกแล้วค่ะ นานๆทีท้องจะแข็ง

กำหนดคลอด 18 พ.ย ค่ะ ตอนนี้อยากแตกมากเลยค่ะ ท้องแข็งบ่อย เจ็บหน่องๆปวดเมื่อยยไปทั้งตัวเลยค่ะ

14 พยค่ะเจ็บเตือนบ่อยละค่ะอยากจะเเตกเเล้วอึดอัดมากนอนก็ไม่ค่อยหลับค่ะ

ท้องแข็งบ่อยมากค่ะแต่ไม่ถี่ เจ็บหน่วงหัวหน่าวกับก้นกบค่ะ 37+3w กำหนด11พ. ย. ค่ะ

28 พฤศจิกายนค่ะ มีปวดหน้าขา ปวดหลัง ปวดจิมิ ค่ะกว่าจะไม่ถึง 28 กว่าแอบแตกก่อน

กำหนดคลอด6 พ.ย ปวดเมื่อยมากค่ะ ท้องแข็ง เจ็บจิมิด้วยค่ะ อยากแตกแล้วค่ะ

17พ.ย ค่ะ อยากแตกแล้วค่ะ ท้องแข็งบ่อย ปวดเมื่อยไปหมด ลุกแทบไม่ไหวเลย

มีท้องแข็งบ้างค่ะแต่ไม่ถี่ เจ็บจิมิมากแทบเดินไม่ไหว กำหนด8 พ.ยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เจ็บจิมิมากๆ ยิ่งตอนเปลี่ยนท่านอนยิ่งทรมาน

เป็นเหมือนกันเลยคะ 8 พย