145 ตอบกลับ

ทำไมไม่กินยาคุมแบบเป็นเดือนไปเลยคะ ยาคุมฉุกเฉินอันตรายนะคะ เดือนหนึ่งกินห้ามเกิน 2 ครั้ง คะ

อันตรายมากค่ะ ศึกษาบ้างก็ดีนะคะ ผู้ชายไม่ได้มาตายแทนเรา ทั้งชีวิตไม่ควรกินเกิน 2 ครั้งค่ะ

มีเเน่ๆๆๆๆๆๆ ใส่ถุงเเตกนอกคุมตัวเองเเฟนให้ได้ รำบากตัวเองผลเสียต่อร่างกายอีก คุ้มบ่หล่ะ

เปลี่ยนมาเปนกินยาคุมปกติดีไหมค่ะ ยาคุมฉุกเฉินเค้าไม่ให้กินเกิน 2 เม็ดต่อคนไม่ใช่หรือค่ะ

VIP Member

ไม่ได้อ่านหรอคะ ว่ามันห้ามกินบ่อยเกินไป ถ้าจะกินบ่อยแบบนี้แนะนำเป็นยาคุมปกติดีกว่าค่ะ

ดีค่ะ... ทั้งชีวิตแม่และการเกิดของเด็ก.. ประชาชนด้อยคุณภาพได้ลดลงค่ะ หาอ่านgoogleบ้างนะคะ

เปลี่ยนมาทานยาคุมดีกว่าค่ะยาคุมฉุกเฉินเขาไม่ให้ทานบ่อยนะค่ะ ชื่อมันก็บอกอยู่แล้ว.

กินได้ไม่เกินเดือนละ2ครั้งนะคะ ถ้ากินฉุกเฉินทุกวัน แนะนำกินแบบนับวันดีกว่านะคะ

ยาคุมฉุกเฉินเค้าให้กินไม่เกิน2ครั้งต่อเดือนค่ะกินติดต่อกันมีผลข้างเคียงนะค่ะ

ถ้าจะกินทุกวัน วันเว้นวันขนาดนั้น ซื้อยาคุมทั่วไปกินดีกว่าไหม อันตรายมาก