145 ตอบกลับ

ยาคุมฉุกเฉินทานบ่อยๆไม่ส่งผลดีนะคะ ควรทานแบบแผง หรือปรึกษาคุณหมอเอาแบบฝัง หรือให้คุณแฟนใส่ถุงจะดีกว่าค่ะ

น่ากลัวมากๆ ก่อนกินไม่เคยอ่านฉลากหรือหาข้อมูลหรอคะ กล้ากินได้ไงวันเว้นวัน ทั้งชีวิตควรกินแค่2ครั้งเองนะ

VIP Member

มีผลแน่นอนค่ะ ประจำเดือนจะเลื่อน และมีผลทางร่างกตามมาเยอะมาก แนะนำมาทานยาคุมกำเนิดแบบ 28เม็ดดีกว่าค่ะ

ถ้าจะทานวันเว้นวันขนาดนั้นก็ ทานยาคุมธรรมดาไปเลยคะปลอดภัยกว่า หรือไม่ก็ไปฉีดยาคุม3เดือนฉีดครั้งนึง

VIP Member

มีผลแน่นอนค่ะ ลองปรึกษาหมอนะคะ เปลี่ยนวิธีการคุมดีกว่าค่ะ เช่น กินยาคุมกำเนิด หรือฉีดยาคุมก็ได้ค่ะ

กิยบ่อยขนาดนี้ทำไมไม่ซื้อยาคุมปกติมากิน ราคาก็ถูกกว่าด้วย คำเตือนข้างกล่องก็มีไม่เคยอ่านรึไง

การกินยาคุมฉุกเฉินไม่ใช่การคุมกำเนิดที่ดี ถุงยางอนามัย หรือการทานยาคุมแบบ 21 หรือ 28 เม็ดดีกว่าค่ะ

มีผลอันตรายต่อผู้หญิงมากๆ ถ้าแฟนรักคุณจริงก็ให้เค้าใส่ถุงยางดีกว่า ปลอดภัยจากการติดเชื้อด้วย

ถ้ามีอะไรกันตลอดก็น่าจะกินแบบเป็นเดือนปลอดภัยกว่านะคะ ยาคุมฉุกเฉินกินบ่อยไม่ดีต่อร่างกายค่ะ

ยาคุม​ฉุกเฉิน เขาก็มห้กินฉุกเฉิน แต่ถ้าจะกินแทบทุกวัน แนะนำกินยาคุมแผงแบบเป็นเดือนๆดีก่วานะ