ท้องแล้วแฟนอยากให้ทำแท่งค่ะ

แฟนเรียนจบแล้วค่ะกำลังหางานทำอยู่ จบวิศวะแต่เกรดไม่เยอะ คบกันมาจะเข้าปีที่3แล้ว พึ่งรู้ว่าท้องเมื่อเช้าวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เค้าอยากให้เราทำแท้งมาก แต่ใจเราไม่ทำแน่นอน มีวิธีไหนทำให้เค้าเปลี่ยนใจบ้างมั้ยคะ หรือเราควรเลิกไปเลยแต่ใจยังรักเค้ามากๆ ส่วนเหตุผลของเค้าคือ เค้าไม่พร้อม เค้ายังอยากทำงานซื้อนู้นนี้ที่เค้าอยากได้ ทางบ้านเค้าฐานะดีค่ะไม่ได้ยากจนอ่ะไร ทางบ้านเราเหมือนกัน ตอนนี้ยังไม่บอกใครค่ะ เครียดมากเลย #ป้องกันโดยการกินยาคุมแบบ30เม็ดค่ะ มีลืมกินบ้างแต่พอรู้ว่าลืมก็จะกินเลยตามที่ เภสัชแนะนำค่ะ Up1# อัปเดทค่ะ ตอนนี้บอกพ่อแม่ของตัวเองแล้วค่ะพ่อแม่โอเคดีใจด้วยว่าเราไม่คิดที่จะเอาเค้าออก ส่วนทางแม่แฟน เค้าก็ค่อนข้างจะเข้าค้างลูกชายเค้าค่ะ แต่แม่เค้าก็พูดว่ายังไงก็จะรับผิดชอบเช่นส่งเงินึ่าใช้จ่ายเลี้ยงดู เพราะตัวเราคงไม่อยากจะอยู่กับผู้ชายคนนี้แล้ว เพราะเค้ายังยืนยันคำเดิม ว่าให้เราไปเอาออกค่ะ

301 ตอบกลับ

อย่าเอาออก เดี๋ยวจะเป็นบาปติดตัวตลอดชีวิต มีแบบไม่ได้ตั้งใจก็ถือว่าเป็นเรื่องดีๆที่จะมาทำให้เรามีความสุขมากขึ้นก็ได้คิดอย่างนี้ อย่าเอาออกนะคะ

ผู้ชายขาดควารับผิดชอบ คุณพ่อคุณแม่ทราบแล้วรวมถึงตัวคุณเองยังรักลูกไหมครับ ลองถามใจตัวเองดู เด็กไม่มีความผิด แต่ถ้าไม่รักเขาลองมาคุยกันนะ 0922717781

VIP Member

เลี้ยงเองเถอะค่ะ ถ้าผู้ชายเขาคิดแบบนั้นก็ปล่อยเขาไปเถอะค่ะ คนที่ทำให้ท้อง ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นพ่อได้เสมอไปค่ะ เข้มแข็งเพื่อลูกเข้าไว้นะค่ะ

ดีใจด้วยค่ะ ที่อย่างน้อยพ่อแม่เราก็ยังเข้าใจ ผิดกับบ้านพี่ ขนาดทำงานแล้ว มีน้องด่ายับเลย จะแต่งสินสอดพอเพียงก็ไม่เอากลัวอายข้างบ้าน น้ำตาตกใน😂

แค่คิดจะเอาออกก็บาปแล้ว ความบาปครั้งนี้จะติดตัวไปตลอดชีวิต ทำอะไรไม่เจริญแน่นอน คิดให้ดีๆ อายุก็ไม่ใช่น้อยๆ แล้ว ถ้าคิดไม่ได้ก็ปรึกษาพ่อแม่ดู

อย่าทำนะ เด็กเขาตั้งใจมาเกิดแล้ว คิดถึงคนที่เขาอยากได้ลูกบ้างนะคะ บ้านนี้ปล่อยมา3ปีกว่าจะได้ลูกทำทุกอย่างที่เขาบอกว่าลูกจะมาเกิดแต่ก็ไม่เลย

คิดถึงลูกไว้ก่อนค่ะ แฟนเลิกกันไปก็คือคนอื่น แต่ลูกคือเลือดเนื้อเชื้อไขของเรา แฟนแบบนี้เลิกได้เลิกเถอะค่ะขนาดลูกตัวเองแท้ๆยังให้ไปทำแท้งเลย

คำว่า ไม่พร้อม คือคำแก้ตัวหรือเปล่าค่ะ มีเขาวันนี้ใช่ว่าจะคลอดพรุ่งนี้เลย ค่อยๆคิดค่อยๆเก็บตังไปเรื่อยๆค่ะ สู้ๆค่ะอย่าเอาเขาออกเลย

ถ้าคุณได้เห็นหน้าลูกแล้วคุณจะรู้ว่าสิ่งใดมีค่าที่สุดสำหรับเราชีวิตเรามีไว้ใช้เพื่อเขาเป็นทุกอย่างให้เขาได้ ลูกจะเยี่ยวยาทุกอย่างเอง

พร้อมไม่พร้อมมีเค้าเเร้วก็ต้องดูเเลรับผิดชอบในสิ่งที่ตัวเองทำน่ะค่ะ เเร้วคุณเเม่จะเข้าใจความรักเเหล้ะความสุขที่เเท้จิงของคนเป็นเเม่