7 ตอบกลับ

ช่วงไตรมาสแรกควรเว้นระยะนะคะคุณพ่อ เพราะจะเสี่ยงแท้งคุกคาม แต่ถ้าแม่แข็งแรงดีไม่มีปัญหาอะไรก็สามารถมีได้แต่ต้องแบบทนุถนอมไม่รุนแรง หรือแบบปกติเลยไม่ได้ค่ะ ช่วงนี้คือเสี่ยงแท้งมากๆ

แล้วแต่คนค่ะคุณพ่ออย่างบ้านนี้ไม่ได้เลยค่ะมดลูกต่ำท้องแรกไม่เชื่อหมอ น้องหลุดค่ะ ท้องสองนี่คุณพ่อไม่กล้าแตะเลย😂😂😂ถึงมีได้ก็ค่อยๆเน้นท่าที่ปลอดภัยนะคะ

เว้นก่อนจะดีกว่านะค่ะคุณพ่อ ให้เข้าเดือนที่4ก่อนเพราะไม่มีอะไรแน่นอนขนาดบ้านนี้มีตอน8-9สัปดาห์มีกับพ่อบ้านหมอบอกช่วง เวลานี้เสี่ยงเเท้วคุกคามค่ะ

รอไห้3เดือนค่ะชัวสุด แม่จะได้ไม่เจ้บเเผลด้วย

1-3 เดือนแรกควรระวังนะคะ ทำได้แต่เบาได้เบานะคะ

งดก่อนจ้า ช่วง4-6เดือน ค่อยมีได้จ้า

ได้ค่ะ

มีได้นะคะแต่อย่ารุนแรง บ้านนี้มีตลอดค่ะ