44 ตอบกลับ

เราเป็นตอน 9wค่ะ แอดมิด ร.พ. หมอบังคับทานฟาวิ เคยได้ยินว่าถ้าทานฟาวิจะแท้งลูกซึ่งคนรู้จักเราแ ้งหลายคนรวมคนที่ท้อง 7 เดือนด้วย แต่เราโชคดีที่เค้ารอดมาได้ ตอนนี้คลอดแล้วปกติดีค่ะ

โชคดีมากเลยค่ะ

เค้าเป็นโควิดตอนท้องได้4เดือน น้องคลอดมาปกติแข็งแรงดีทุกอย่างเลยค่ะแถมตอนอยู่ในท้องก็ดิ้นเก่งด้วย หมอให้กินแค่พารากับแก้แพ้ไม่ได้กินยาแบบคนที่ติดโควิดปกติกินนะคะ

บ้านนี้เป็นตอนประจำเดือนขาด 6 วันค่ะ ตรวจทั้งท้อง ทั้งโควิด 2 ขีดทั้งคู่ กินฟ้าทะลายโจรไปก่อนหน้านั้นด้วย แล้วก็ไปฝากท้องตอน 9 สัปดาห์ค่ะ จนตอนนี้ 9 เดือนแล้วเด็กปกติค่ะ

บ้านนี้เป็นตอนท้อง7วีคค่ะ ตรวจเอทีเคผลเป็นบวกแต่ไม่ได้ทานยาอะไรเลยเพราะไม่มีอาการ ไม่มีไข้ มีแค่คอแห้งนิดหน่อย น้องแข็งแรงดีตอนนี้คลอดได้ 1 เดือน17วันแล้วค่ะ

โชคดีมากค่ะแม่ถ้ารักษาและกินยาตามที่หมอบอกคงไม่เป็นไร

นี่เป็นโควิดตั้งแต่เดือนแรกเลยค่ะ หมอให้กินยารักษาตามอาการ ไม่ได้ให้ยาอย่างอื่น ตอนนี้ 35w แล้ว ตรวจน้ำคร่ำ ผลปกติ เบาหวาน ผลเลือดคือ ปกติทุกอย่าง เด็กโตตามเกณฑ์

โชคดีมากค่ะแม่ตอนนี้แม่ก็หายโควิดแล้วค่ะรับฟังจากแม่ๆหลายๆท่านหายกังวลเยอะเลยค่ะ

เป็นตอน12w ค่ะ รักษาใน รพ . หมอให้กินฟาวิ ยาตามอาการ เอ็กซ์เรย์ปอดด้วยค่ะ น้องก็คลอดตามกำหนดปกติดีทุกอย่างค่ะ ตอนนี้น้อง5เดือนแล้ว ร่าเริง พัฒนาการดีตามวัยค่ะ

โชคดีมากค่ะแม่ตอนนี้แม่ก็หายปกติแล้วค่ะมีแค่แพ้ท้องตอนนี้

พี่สาวที่เป็นหมอบอกแบบนั่นจริงหรอค่ะ ไม่เคยได้ยิน เราเป็นตอนท้อง ได้ 4-5 w กินพารา ตอนนี้ได้ 38 w แล้วน้องปรกติดีนะค่ะ ไปหาหมอที่ลินิคซาวตลอด แข็งแรง ตัวโตด้วยค่ะ 😂

TapFluencer

บ้านนี่เป็นตอนน้องประมาณ2 เกือบๆ 3 เดือน แม่ไม่รู้ว่าท้อง เป็นโควิดรักษากินยาตามอาการ ลดน้ำมูก ฟ้าทลายโจร พารา แก้ไอ น้ำขิง น้องออกมาปกติทุกอย่างค่ะ พัฒนาการดีมาก

โชคดีมากเลยค่ะแม่ ตอนนี่แม่ก็หายดีแล้วค่ะมีแค่อาการแพ้ท้อง

เราเป็นตอนท้องสามเดือนเป็นหนักมากไม่รูว่าท้อง กินทั้งไอบลูเฟ่น ฟ้าทะลายโจร ยาฆ่าเชื้อ ตอนนี้คลอดน้องได เดือนกว่าๆแล้วพัฒนาการปกติดีค่ะ แม่อย่าเครียดนะคะ

ติดโควิทตอน13วีค กินพารา ยาละลายเสมหะ หมอให้ยาทางน้ำเกลือ นอน รพ ได้คืนเดียวขอออกคะ แบบนอนไม่หลับทั้งคืน มีร้องไห้ กลับไปรักษาที่บ้านต่อ

ติดโควิดตอน24วีคจะเป้นอันตรายต่ลูกในครรภ์ไหมคะ