8 ตอบกลับ

ทานนมสำหรับแม่ตั้งครรภ์ค่ะ เราทานยี่ห้อ Enfa mama ค่ะ รสชาติอร่อยดีค่ะ ถ้าทานข้าวลำบากแนะนำข้าวต้มค่ะ กลืนง่ายค่ะ ตอนเราแพ้มากๆเราทานข้าวต้ม แล้วก็กินผลไม้ค่ะ

เราทานนิวทริไลท์ โปรตีน ของแอมเวย์ ไม่มีน้ำตาล เสริม เพราะกินอะไรไม่ค่อยได้ แล้วก็มีน้ำขิงของดอยคำ ชงกินตอนคลื่นใส้ ก็ช่วยให้โล่งสบายท้องขึ้นค่ะ

ตอนบ้านนี้แพ้ กินโจ๊กค่ะ โจ๊กล้วนๆ ไม่เอาหมูเลย กลืนๆ อย่างเดียว ส่วนนมเสริม ทาน แอนมัม UHT แล้วก็ S-26 Mom gold แบบชงค่ะ

ลองทานน้ำขิงดูนะค่ะ เราก็เป็นค่ะช่วยได้เยอะ ตอนนี้เรา 14 w ค่ะ ทานอย่างอื่นไม่ได้ก็ทานผลไม้ช่วยได้ค่ะ

แพ้ท้องแนะนำชื่อยา แก้แพ้ท้อง ร้านขายยามีขาย กินไปละอาการแพ้หายหรือดีขึ้น

ฝากคลีนิคหมอจะมียาแก้แพ้ให้ด้วยนะคะถ้าแพ้มากนมทานแบบชงอุ่นน่าจะดีนะคะ

กินนมยี่ห้อแอนมัมค่ะ นมตราหมีสีชมพูมีโฟเลตสูงค่ะ หรือนมโฟร์โมนรสจืดค่ะ

ลองหลายๆอย่างนะคะ จะได้ไม่ขาดสารอาหาร และอย่าลืมทานยาที่หมอให้ค่า